Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Bác nào đang đi xe hyunhdai accent 2013 cho e hỏi tí,e thấy trên đồng hồ có chử ECCO trên đồng hồ,e hỏi sale bán xe thì nói là tác dụng của nó là xài xăng sạch(có nghỉa là mình xài xăng thải ra môi trường là xanh và sạch),theo e tìm hiểu thì chức năng này là tiết kiệm nhiên liệu.theo các bác thì cái nào là đúng ạh

Hạng B2
19/6/14
194
131
43
40
e
Bác nào đang đi xe hyunhdai accent 2013 cho e hỏi tí,e thấy trên đồng hồ có chử ECCO trên đồng hồ,e hỏi sale bán xe thì nói là tác dụng của nó là xài xăng sạch(có nghỉa là mình xài xăng thải ra môi trường là xanh và sạch),theo e tìm hiểu thì chức năng này là tiết kiệm nhiên liệu.theo các bác thì cái nào là đúng ạh
Eco la tiet kiem nhien lieu do bac, khi minh nap ga lon la chu Eco se tac, sorry vi dang sai dt nen viet hok dau.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Trên xe Sonata thì em thấy nó báo cho người lái biết xe đang chạy trong chế độ tiết kiệm nhiên liệu (chữ ECO màu xanh lá cây - khuyến khích), đạp thốc ga 1 phát chữ ECO từ màu xanh lá cây chuyển sang màu trắng ngay, xe dừng thì nó tắt luôn….Như vậy theo em hiểu nó có tác dụng thông báo cho người lái biết: Xe có đang hoạt động trong chế độ tiết kiệm nhiên liệu hay không? Chứ nó không giúp tiết kiệm nhiên liệu….:3duongbia: (Nó chỉ là Eco Indicator chứ không phải Eco system)

Chức nắng ECOO của Accent 2013?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Tối qa e có thử đạp thốc ga thì chử Eco nó tắt,nhưng mình xuống ga thì chử Eco nó vẩn nổi trên mặt đồng hồ,tóm lại là Eco chức năng của nó là tiết kiệm xăng hay là mình phải xài xăng sạch vậy các bác.e lăn tăn vụ này qá

Hạng B2
19/6/14
194
131
43
40
Tối qa e có thử đạp thốc ga thì chử Eco nó tắt,nhưng mình xuống ga thì chử Eco nó vẩn nổi trên mặt đồng hồ,tóm lại là Eco chức năng của nó là tiết kiệm xăng hay là mình phải xài xăng sạch vậy các bác.e lăn tăn vụ này qá
y kien cua bac xe_chuong_ga chinh xac roi do bac

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Chức năng ECO đúng là tiết kiệm nhiên liệu đó Pác ơi, nhưng ở xe Accent 2013 thì ECO là tính năng tiết kiệm thụ động, sẽ hiển thị khi pác nạp ga phù hợp, trên đồng hồ sẽ hiện màu xanh, còn Pác thốc ga thì sẽ hiện từ màu xanh sang màu Trắng. còn ở các dòng xe như santafe chẳng hạn thì ECO là tính năng chủ động, có nút tắt mở dưới taplo, khi đi trong TP thì On để tiết kiệm, còn đi ngoài xa lộ thì Off tính năng ECO xe sẽ chạy bốc hơn nhè Pác. Thanhks all!

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Trong Toyota Yaris 2014 có chữ Eco nữa dưng mà em chỉ biết nó chỉ có tác dụng là tiết kiệm thôi còn sâu xa nữa em không biết

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Chức năng ECO đúng là tiết kiệm nhiên liệu đó Pác ơi, nhưng ở xe Accent 2013 thì ECO là tính năng tiết kiệm thụ động, sẽ hiển thị khi pác nạp ga phù hợp, trên đồng hồ sẽ hiện màu xanh, còn Pác thốc ga thì sẽ hiện từ màu xanh sang màu Trắng. còn ở các dòng xe như santafe chẳng hạn thì ECO là tính năng chủ động, có nút tắt mở dưới taplo, khi đi trong TP thì On để tiết kiệm, còn đi ngoài xa lộ thì Off tính năng ECO xe sẽ chạy bốc hơn nhè Pác. Thanhks all!
Thanks bác nhe