Tập Lái
13/2/09
12
2
3
Chào các anh chị,

Em mới mua xe lần đầu nên không có nhiều kinh nghiệm lắm, nên mạn phép lên đây hỏi vài việc.

Em vừa mua con xe Ford Fiesta 2013 Sedan. Em thấy trên bản điều khiển có nút Phone, nhưng khi em nhấn vào thì nó MUTE âm thanh. Em có đọc trên brochure thì AT sedan không có chức năng bluetooth. Vậy không biết nút Phone đó có chức năng gì?

Ngoài ra, nhà em không khá giả nên mua con xe mà không có tiền lên dàn âm thanh, em xem trên mạng có vài topic nói về việc thêm module bluetooth cho fiesta. Không biết ở VN có ai làm chưa nhỉ? Giá lúa bao nhiêu?

Các anh chị ai có kiến thức giải thích giúp em nhé.

Chân thành cảm ơn.

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Cái module như bác nói trên amazon hay ebay bán nhiều lắm. Loại tích hợp vào dvd, cd... Nhưng đơn giản là bác mua cái gương hậu tích hợp camera de, auto dim chống chói tự động, gps dẫn đường của Vietmap. Và đương nhiên là có tích hợp Blutooth, giá tầm hơn 3tr gì á....em nhớ mang mang vậy.

Nhưng mà em nghĩ nếu bác đi một mình thường xuyên thì mới nên. Còn đi nhiều người tring xe mà oang oang cả xe nghe thì cũng bất tiện.
Bởi vậy xe em có mà rất ít dùng tới, chỉ trừ khi nghỉ phép mà đi chơi... Lúc này kh gọi liên tục mới cần.

Tập Lái
13/2/09
12
2
3
Ko ro bac chu mua ban Fiesta nao vay? Sedan co 2 phien ban Trend va Titanium, Chinh xac the nao, bac dem xe qua 6A Tran Hung Dao, Sai Gon Ford CN moi ben em ho tro cho bac chu!
Mr.Khai

Xe em chắc là bản Trend, vì em hông có SYNC. Wheel ko có nút điều khiển.

Tập Lái
13/2/09
12
2
3
Cái module như bác nói trên amazon hay ebay bán nhiều lắm. Loại tích hợp vào dvd, cd... Nhưng đơn giản là bác mua cái gương hậu tích hợp camera de, auto dim chống chói tự động, gps dẫn đường của Vietmap. Và đương nhiên là có tích hợp Blutooth, giá tầm hơn 3tr gì á....em nhớ mang mang vậy.

Nhưng mà em nghĩ nếu bác đi một mình thường xuyên thì mới nên. Còn đi nhiều người tring xe mà oang oang cả xe nghe thì cũng bất tiện.
Bởi vậy xe em có mà rất ít dùng tới, chỉ trừ khi nghỉ phép mà đi chơi... Lúc này kh gọi liên tục mới cần.

Em thích nghe nhạc bluetooth bác ạ. Em nghe bằng cổng AUX thấy nó vướng víu dây nhợ lung tung.

Hạng B2
12/12/10
148
61
28
Em thích nghe nhạc bluetooth bác ạ. Em nghe bằng cổng AUX thấy nó vướng víu dây nhợ lung tung.
Nếu bác dùng iphone thì tham khảo giải pháp phát nhạc không dây qua airplay nhé, nó phát wifi và kết nối âm thanh vào cổng aux trên xe bác. Chất lượng ngon hơn bluetooth, không phải dây nhợ lằn nhằng.
Bác xem chi tiết www.airplaycar.com