Tư Vấn Đầu Tư Chung cư khổ vì airbnb

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Khách du lịch ra vào liên tục, tiện ích, hồ bơi đông đúc xuống cấp tàn khốc, đi thang máy phải chờ lâu hơn, khu nhà đang ở yên tĩnh bỗng cả đám người từ đâu đến quậy phá ồn ào. Nên cấm airbnb như các nước khác.

Attachments

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Khách du lịch ồn ào và thiếu ý thức.
Thang máy chỗ em toàn vết cào "L Ồ N" với nọ kia. Rác vứt lung tung.
Cần hạn chế rồi cấm, khi nào dân có ý thức hơn tính tiếp.

Hạng B2
10/7/15
417
731
93
34
Còn lâu mới cấm đc nước mình còn nghèo ko chạy grab làm airbnb lấy gì mà ăn ?

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Chỉ sợ những chủ sở hữu của cc đó làm airbnb thì lúc đó xảy ra "cãi nhau nhẹ" giữa ban quản lý và chủ sở hữu cc đó
Thật ra mình biết những đứa làm airbnb là mấy đứa trẻ ranh, tụi nó thuê lại của chủ nhà rồi tự làm, làm 1-2 căn thấy được thì thuê thêm, mỗi căn tụi nó trừ chi phí lời vài triệu thôi nhưng cỡ 10 căn, vài chục căn thì lời rất nhiều, nên tụi nó cố gắng làm càng nhiều càng tốt, bởi vậy bác nào ở nhà cung cư thì sắp khổ rồi.
Bác nào có cho thuê nhà chung cư thì nên cấm người thuê ko dc làm airbnb, một năm chắc cả ngàn người nó ra vào ở nhà mình.

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Thật ra mình biết những đứa làm airbnb là mấy đứa trẻ ranh, tụi nó thuê lại của chủ nhà rồi tự làm, làm 1-2 căn thấy được thì thuê thêm, mỗi căn tụi nó trừ chi phí lời vài triệu thôi nhưng cỡ 10 căn, vài chục căn thì lời rất nhiều, nên tụi nó cố gắng làm càng nhiều càng tốt, bởi vậy bác nào ở nhà cung cư thì sắp khổ rồi.
Bác nào có cho thuê nhà chung cư thì nên cấm người thuê ko dc làm airbnb, một năm chắc cả ngàn người nó ra vào ở nhà mình.
Cho thuê thì phải có mục cấm cho thuê lại