Tư Vấn Đầu Tư Chung cư Saigon Avenue

Tập Lái
15/7/19
5
0
1
34
Chào các bác! Em là thành viên mới, ô-tô em chưa có nhưng nghe danh 4rum mình về thông tin bđs cũng nhiều nên em mò lên đây xin nhờ tư vấn, giúp đỡ ạ.

Số là em có vốn 600tr, đang tìm chung cư để mua. Dự định có thể vay cho đủ 1.2, 1.3 tỷ. Dự tính hàng tháng đủ khả năng trả NH 12tr/tháng. Ban đầu cân nhắc Mường Thanh Gò Vấp, nhưng dạo này nghe ông Thản ra tòa nên nhụt chí, chuyển qua dự án Saigon Avenue khu Gò Dưa, của CĐT Lan Phương.

Các bác cho em hỏi dự án này mua bây h có ổn k? Giá bây h ng ta đang rao là 1.570 tỷ/căn 2 PN + 2 WC.

Em dự định trc mắt mua cho thuê, gành bớt tiền nợ NH. Sau này có về ở hay k thì tùy tương lai. Tiềm năng cho thuê khu vực này tốt k?

Hoặc giả có tư vấn nào thì thông tin gup1m inj

Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn
Mình ở kế bên, giá 2PN đang cho thuê tầm 6 triệu, cũng có một số căn 8 triệu. Khu này đường vành đai 2 sắp xong nên tương lai đi đâu cũng sẽ rất tiện.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chào các bác! Em là thành viên mới, ô-tô em chưa có nhưng nghe danh 4rum mình về thông tin bđs cũng nhiều nên em mò lên đây xin nhờ tư vấn, giúp đỡ ạ.

Số là em có vốn 600tr, đang tìm chung cư để mua. Dự định có thể vay cho đủ 1.2, 1.3 tỷ. Dự tính hàng tháng đủ khả năng trả NH 12tr/tháng. Ban đầu cân nhắc Mường Thanh Gò Vấp, nhưng dạo này nghe ông Thản ra tòa nên nhụt chí, chuyển qua dự án Saigon Avenue khu Gò Dưa, của CĐT Lan Phương.

Các bác cho em hỏi dự án này mua bây h có ổn k? Giá bây h ng ta đang rao là 1.570 tỷ/căn 2 PN + 2 WC.

Em dự định trc mắt mua cho thuê, gành bớt tiền nợ NH. Sau này có về ở hay k thì tùy tương lai. Tiềm năng cho thuê khu vực này tốt k?

Hoặc giả có tư vấn nào thì thông tin gup1m inj
Tưởng bác mua đất, chứ căn hộ thì...
Bác nghĩ căn hộ lên giá. Đó là tại bác tìm mấy căn hộ mới xây. Chịu khó tìm những căn cũ tí mà còn đẹp, sẽ thấy giá đi ngang và xuống, đặc biệt là rất rẻ so với căn hộ mới. Vay, mua cho thuê thật tào lao.
Mình chỉ sự thật để bác đi tìm, chứ kg có nhu cầu cãi nhau với sales, nên nếu bác có nhu cầu thực hay sales trá hình cũng miễn quote nhé.

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Bác nghĩ căn hộ lên giá. Đó là tại bác tìm mấy căn hộ mới xây. Chịu khó tìm những căn cũ tí mà còn đẹp, sẽ thấy giá đi ngang và xuống, đặc biệt là rất rẻ so với căn hộ mới. Vay, mua cho thuê thật tào lao.
Mình chỉ sự thật để bác đi tìm, chứ kg có nhu cầu cãi nhau với sales, nên nếu bác có nhu cầu thực hay sales trá hình cũng miễn quote nhé.
Mình có 1 căn chung cư An Phú Q6 - mua 980tr nhận nhà 2015, giờ bán cũng phải 1ty8, từ lúc nhận nhà cho thuê nhà trống (không nội thất), giờ giá thuê 8tr/tháng. Mình cũng mua 1 căn Saigon Avenue đã mua chênh, vì nhận định là đường Vành Đai 2 mà xong thì giá lên tốt, cho thuê tốt vì bên dưới có siêu thị. Nói thêm mình cũng mua vài căn chung cư khác nhưng chưa nhận nhà. Chung cư nếu mua ngay từ đầu giống như bỏ tiền vào heo đất. Mua đất thì phải có 1 cục tiền, nhận đất rồi để đó không khai thác được. Mua chung cư đừng dính phải mấy tay CĐT cù nhây giao nhà và ra sổ là được. Mua cho thuê và để khách thuê trả lãi ngân hàng cho mình là một cách hay (mình trả nợ gốc). Nhưng bác chủ chỉ có 600tr thì quả thật không nên mua vì phải vay thêm 900tr (nếu mượn người nhà trả chậm thì được). Với số tiền này nên mua chung cư mới chuẩn bị mở bán. Giờ nên tìm sàn đặt chỗ trước để tìm cơ hội. Đôi lời chia sẻ.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Bài toán của bác giờ xem ra không hiệu quả đâu bác. Thị trường cho thuê giờ đang phải căng mình làm giá để đẩy mặt bằng chung lên nên mất một vài năm mới lên nổi mức giá mới.
Giờ bác chỉ nên giải bài toán chênh chứ đừng giải bài toán thuê. Giá ko đủ tốt để bác có ăn.

Hạng B2
28/5/14
169
177
53
cơ mà với số vốn ít thì khó lựa chọn. Bác khai sáng vài nơi (vùng ven, giáp tphcm) cho mình với

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
cơ mà với số vốn ít thì khó lựa chọn. Bác khai sáng vài nơi (vùng ven, giáp tphcm) cho mình với
Mình kg rành đất tỉnh bác ơi. TP giờ 3 tỷ trở lên mới đi lựa hàng đc. Mà giờ căng như này, mình cũng chả dám vào. Mình all in hồi 1X, 2X cơ.

Hạng D
4/10/18
1.089
1.447
128
Ít tiền muốn đầu tư cho thuê thì bác nên mua ở Bình Dương, giá căn hộ còn rẻ và giá thuê tốt!