Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Chả là em về quê được 1 năm, giờ muốn trở lại Đà Nẵng sinh sống, em đã đi coi mấy cái chung cư:

- Lapaz: 66 m2, 2 phòng ngủ, ở chung tâm, giá cỡ 1 tỏi, mua có nhà ở ngay, nhìn ra sông Hàn và cầu Thuận Phước. Không có bể bơi và công viên, hành lang rộng nhưng không đẹp lắm, thang máy tốt, phòng Set up không tốt lắm, phòng ngủ chính lại không có cửa sổ Vew. Chủ đầu tư NDN.

- HAGL Lake Vew: 94 m2, 2 phòng ngủ, rộng rãi hơn giá cỡ 1 tỏi 2, mua có nhà ở ngay, Vew xuống hồ. Có bể bơi và công viên trên không, hành lang hẹp, thang máy hơi cùi, phòng SetUp hơn chút nhưng tốn diện tích, nội thất hơi bị cùi. Chủ đầu tư HAGL.

- Monarchy: 62 m2, 2 phòng ngủ, mua phải chờ quý 2 sang năm, thanh toán 70% chiết khấu 11%, 30% chiết khấu 4%, khi chiết khấu 11% giá cỡ 1 tỏi 1, Vew ra sông Hàn, cấu Trần Thị Lý, phía đươi là làng Châu Âu (Vew đẹp lắm). Có bề bơi, công viên, phòng Set up tốt. Chủ đầu tư NDN. Ngoài ra còn có căn 1 phòng ngủ 48 m2, giá cỡ 900 triệu, Vew đẹp hơn, nhìn ra sông Hàn và cầu rồng.

Em có cỡ 1 tỏi, muốn mua ở lâu dài chút, em còn căn nhà ở quê nữa, cỡ tầm 2 tỏi, khi cần có thể bán, nhưng là để phòng thân. Mấy khu như Azura, Đà Nẵng Plaza thì em không có mơ tới. Bác nào tư vấn cho em dùm, em đang rất cần để quyết định.

Tập Lái
30/3/15
9
39
13
Chào bác, chả là e cũng hay lọ mọ vào đà nẵng. E cũng có mua 1 căn ở Azura. Theo e ở đà nẵng cao cấp nhất thì có Azura và Indochina, 2 thằng này nằm sát ngày sông hàn, nên vị trí có thể nói là tuyệt vời, e chưa thấy chung cư nào ở VN mà có dc view đẹp như vậy. Tuy nhiên giá của 2 thằng này hơi chát từ 1,6 tỉ trở lên cho nhưng căn tầng thấp. Quay lại với câu hỏi của bác, e nghĩ nếu bác cần ở ngay thì HAGL rất ok đấy, giá dịch vụ rẻ, vị trí trung tâm, diện tích rộng rãi, giá cả phải chăng. Còn thằng Lapaz e thấy chỗ đấy bé quá, dt để xe còn thiếu, thiết kế thì ko đẹp, có mỗi cái thang máy thụy sĩ dùng thẻ từ mà vẫn chập lên chập xuống. Monarchy thì cũng dc, nhug nhà mua trong tương lai ghê đít lắm bác ah. Nói chung bác cố dc thì nên chọn thằng Azura hoặc Indo còn ko lấy thằng HAGL, bác mà vẫn lăn tăn thì mua đất nền để đấy lúc nào có tiền xây cũng ok, đỡ bị mất giá như chung cư

• Like
Reactions: Colo_Colo
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Mấy cái này mua cho thuê có khả thi o bác chủ .( Mình ở trong Nam )

Cũng được bác, giá thuê tầm 7 đến 12 triệu, chất lượng không thể so với chung cư cao cấp trong Sài Gòn được, đặc biệt nội thất thường cùi, nhưng nhu cầu nội thất ở đây cũng không cao, tốn vài chục nội thất là cho thuê ngon rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Chào bác, chả là e cũng hay lọ mọ vào đà nẵng. E cũng có mua 1 căn ở Azura. Theo e ở đà nẵng cao cấp nhất thì có Azura và Indochina, 2 thằng này nằm sát ngày sông hàn, nên vị trí có thể nói là tuyệt vời, e chưa thấy chung cư nào ở VN mà có dc view đẹp như vậy. Tuy nhiên giá của 2 thằng này hơi chát từ 1,6 tỉ trở lên cho nhưng căn tầng thấp. Quay lại với câu hỏi của bác, e nghĩ nếu bác cần ở ngay thì HAGL rất ok đấy, giá dịch vụ rẻ, vị trí trung tâm, diện tích rộng rãi, giá cả phải chăng. Còn thằng Lapaz e thấy chỗ đấy bé quá, dt để xe còn thiếu, thiết kế thì ko đẹp, có mỗi cái thang máy thụy sĩ dùng thẻ từ mà vẫn chập lên chập xuống. Monarchy thì cũng dc, nhug nhà mua trong tương lai ghê đít lắm bác ah. Nói chung bác cố dc thì nên chọn thằng Azura hoặc Indo còn ko lấy thằng HAGL, bác mà vẫn lăn tăn thì mua đất nền để đấy lúc nào có tiền xây cũng ok, đỡ bị mất giá như chung cư

Em sợ vụ bánh vẽ lắm nên phân vân, tiền em phải vất vả cày kéo bao năm chứ chẳng chơi. HAGL dở ở chỗ căn Vew xấu hay đẹp đều cùng 1 giá cả, giờ chỉ còn căn Vew xấu, em không có ưng lắm, sau này khó bán, hộ khẩu Thanh Khê nữa. Còn mua đất xây nhà phải ở xa, với lại nhà rộng không có người ở cũng chán, trước em xây 1 căn ở quê có 2 tầng, mỗi tầng 100 m2 mà chỉ có 2 vợ chồng đi ra đi vào cũng thấy chán. Nhu cầu của em chỉ là căn tầm 62 m2, 2 phòng ngủ là ổn rồi, dễ đầu tư nội thất. Căn Azura bác mua nhiêu vậy, có đẹp không, em mua để ở sợ chỗ đó không hợp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
sao không mua f.home bác? Thấy cũng được lắm mờ

Giờ mới xong phần móng bác ạ, thông báo cuối 2016 sẽ xong, nhưng không nhanh vậy đâu, phải đầu 2017, chưa kể tỷ lệ đắp chiếu cao, nếu không thì vào thực tế cũng sẽ chẳng đâu ra đâu, khuyến mãi kinh quá, tiền nào của đấy thôi.

Hạng B2
20/11/10
229
66
28
43
Giờ mới xong phần móng bác ạ, thông báo cuối 2016 sẽ xong, nhưng không nhanh vậy đâu, phải đầu 2017, chưa kể tỷ lệ đắp chiếu cao, nếu không thì vào thực tế cũng sẽ chẳng đâu ra đâu, khuyến mãi kinh quá, tiền nào của đấy thôi.

Vậy thì The Monarchy cũng vậy đúng không bác?
Em không phải là người ĐN, nếu xét vị trí 2 chỗ này thì đâu hơn hả bác? The Monarchy bên kia sông hình như chẳng phát triển, dân ĐN không sống ở đó phải không ạ?

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Vậy thì The Monarchy cũng vậy đúng không bác?
Em không phải là người ĐN, nếu xét vị trí 2 chỗ này thì đâu hơn hả bác? The Monarchy bên kia sông hình như chẳng phát triển, dân ĐN không sống ở đó phải không ạ?

Dự án Monarchy đắp chiếu 3 năm, đầu năm nay mới tiếp tục, vấn đề ở chỗ nó có 3 khối nhà, các tiện ích chỉ có thể hoàn thành khi cả 3 khối xây xong, nói thật nó xây xong 1 khối trước, khối thứ 2 chẳng biết khi nào, nói chi khối thứ 3. Monarchy Vew đẹp hơn nhiều, Fhome lại ở gần ngay trung tâm hành chính (Vị trí tương đương Lapaz thôi, Vew không thể đẹp được), nếu để sống mua Monarchy, để cho thuê thì Fhome. Monarchy là dự án ăn theo làng châu Âu, nên về cơ bản đường xá các loại nó đều ăn theo được, chủ đầu tư NDN cũng uy tín hơn nhiều, còn chủ đầu tư Fhome là làm trái ngành, ngon thì làm tiếp, không thì bỏ giữa chừng, nhìn HARMONY của EVN Land thì biết, xây xong 1 khối, những khối còn lại bỏ luôn, giờ bán căn hộ khối đó, tiện ích không có gì, không có ý định xây dựng các khối tiếp theo luôn (thà nó đắp chiếu đó sau có vồn xây tiếp vẫn còn có chút hi vọng), nghe nói đất đai còn lại sắp chuyển sang cho thuê.

• Like
Reactions: ltt032003
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Em tìm hiểu biết được vậy, bác nào có kinh nghiệm mua, ở, hay cho thuê những căn chung cư Đà Nẵng rồi tư vấn em chút kinh nghiệm, tiền tốn hơn chút cũng được, cơ bản nó phải xứng đáng và có giá trị lâu dài.

Status
Không mở trả lời sau này.