Hạng B2
13/5/19
211
403
81
39
Vô tình thấy video này trên facebook nên share lên đây cho các bác cùng xem.

Chúng ta nên có cái nhìn công bằng với xxx chứ nhỉ?

Không biết các bác xem video này xong có suy nghĩ gì nhưng bản thân em lại thấy nó khá hợp lí.
Không biết có phải em may mắn không? nhưng em ít gặp các anh xxx ôn thần, thật ra có gặp vài lần nhưng những lần đó em không sai em sẽ đứng cự lại tới cùng, thế là em được đi. Còn giấy tờ kiểm tra hành chính lúc nào em cũng trong tư thế đầy đủ khi bước lên xe.
Nhiều trường hợp đưa lên mạng xã hội, không thể công nhận đó là những hành động không đẹp, nó làm xấu hình ảnh CSGT, em cũng công nhận luôn là em nhìn vào em cũng có suy nghĩ không tốt.

nhưng bản thân em luôn thấy cộng đồng mạng luôn có 1 cái nhìn phiến diện với xxx, hình ảnh xấu trù dập chửi rủa không nói, nhưng có những hình ảnh đẹp cũng chửi cũng bảo diễn - đương nhiên có nhiều hình ảnh là diễn thật , nhưng ít ra em cảm thấy họ có làm, họ có hành động. Nó không làm người ta có cái nhìn thiện cảm hơn nhưng ít nhất nó có tác dụng lan toả.

Có nhiều người họ vô lí tới mức đi sai, bị phạt và đăng bài bóc phốt xxx ăn chặn trên mồ hôi nước mắt của họ??? có những người thấy chốt chặn là đăng bài cảnh báo anh em tài xế trong khi đó việc chạy đúng luật là trách nhiệm và nghĩa vụ của người tài xế???? Có nhiều khi công an họ làm việc người dân mình cũng có thói quen soi mói khi chưa biết cụ thể mọi việc như thế nào

Em còn nhớ đợt trước có 1 clip 1 cậu nhóc 16 tuổi chạy chiếc ab phóng với tốc độ bàn thờ bị một ông xxx ra ngăn yêu cầu dừng lại, thế là cậu nhóc lao thẳng luôn kết quả ông xxx lên bênh viện với chấn thương nặng. Và kết quả là cộng đồng chia làm 2 phe, 1 phe bênh ông này vì cản được cậu nhóc này, 1 phe chửi ông này ngu, thấy xe chạy ra vậy còn lao ra, nhiều người còn bảo ngu thì chế.t, chế.t bớt gì gì đấy :);) khó hiểu thật.

gia đình em cũng chả có ai làm cái nghề xxx cả đâu, bản thân e cũng k dính dáng gì đến nó cả nhưng cảm thấy cái nào nên ra cái đấy. Mỗi ngành nghề đều có nhiệm vụ riêng, không nên có cái nhìn phiến diện vào tất cả chỉ bằng một vài hình ảnh.
Ý kiến em thế, gạch đá thì em cũng nhận ạ :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/5/19
253
315
63
36
xxx hay cc nào giờ cũng như nhau cả thôi. Khi nào hết cảnh cc nghèo phải chạy xe ôm đến mòn gối xây biệt thự, nô bộc nghèo nấu cám lợn nuôi heo dựng biệt phủ hay cảnh xxx gạt má nựng mặt thì lúc đó mới đòi hỏi người dân có cái nhìn khác

Hạng D
21/12/17
1.771
2.736
113
40
Đừng có nghĩ bên Tây bên Tàu nó ngon, xã hội nào cũng có tiêu cực hết. Lực lượng CSGT cũng vậy, cũng có người tốt người xấu, nhưng người tốt thì luôn nhiều hơn người xấu là điều chắc chắn, bởi vì nếu CSGT toàn là xấu hết thì giao thông ở cái xứ này nó loạn lên hết chứ không được như thế này đâu.
Cá nhân mình chưa bao giờ thấy ghét CSGT cả, thậm chí khi đi xe ra đường mà gặp xe CSGT đi tuần tra thì mình hay cố gắng tìm cách đi gần họ cho an toàn (khỏi bị mấy hung thần chạy láo đe doạ). Mình đi xe máy được hơn 20 năm, ô tô gần 3 năm, cũng vài lần bị thổi còi, nhưng thú thật là chưa lần nào bị phạt oan, có lỗi họ mới phạt, và mỗi lần bị phạt mình cũng không hề thấy ghét họ chút nào, có gan vi phạm thì cũng phải có gan ăn biên bản chứ. Còn bản thân phạm luật, bị CSGT thổi vào phạt mà lại ghét họ, chửi bới họ, căm thù họ, thậm chí chống đối, hành hung họ thì gọi là gì ta? Vậy hỏi ngược lại, nếu ta phạm luật mà CSGT cứ cười thân ái rồi bỏ qua cho ta, đồng thời bỏ qua cho tất cả lỗi của người khác thì chắc ai cũng vui vẻ nhỉ?
Nói chung là em thấy mấy người hay chửi CSGT, trù rủa, chống đối họ thì em thấy phần lớn đều là người hung dữ, em sợ lắm ạ, tránh xa cho lành.

Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Mình luôn đồng cảm với các anh csgt, một nghề cực khổ. Mới chỉ nghĩ thôi, nhưng chưa bgio làm là đứng ngoài nắng hoặc mưa giữa dòng xe, khói xe, tiếng ồn vài giờ... ai thử đi sẽ hiểu, không căng thẳng stress mới lạ. Hay gặp kẹt xe, lúc đó ai cũng ngóng có anh áo vàng nào xuất hiện là mừng thí mụ nội.
Còn những trường hợp tiêu cực, xấu thì cả xã hội này ngành nào không có? Ăn tiền còn kinh khủng hơn csgt nhưng ít lên mặt báo... nhưng chúng ta vẫn phải sống chung. Tự an ủi là nếu mình rơi vào vị trí đó chắc mình cũng vậy thôi:p
Chỉ những ngành nghề liên quan trực tiếp người dân hàng ngày như giáo dục, y tế, giao thông... được vinh dự lên sóng thường xuyên hơn vì tâm lý ai cũng muốn hóng những chuyện này. Ít ai hiểu chính những ngành liên quan hàng nghìn tỉ kia mới khủng khiếp...

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Ở HN Csgt điều tiết tại giao lộ nhiều hơn SG rất nhiều, e đi thấy làm việc cũng cực.

• Like
Reactions: Cam98
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Dân thương thì khác mà dân ghét thì khác. Sâu đông quá. Trách ai được.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Xã hội bây giờ ngành nào củng có tiêu cực, tới mấy ông cày ruộng dưới quê củng phải có địa bàn nữa là. XX ăn hối lộ nhũng nhiễu thì có, nhưng sau khi bị dừng xe thì ai củng muốn chung chi cho nhanh cho rẽ đỡ mất công này nọ. vậy chính bản thân mình tiếp tay cho điều xấu.

• Like
Reactions: Cam98 and Member999