Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Tháng tư chứng sấp mặt rồi
Tháng năm sẽ có sóng hồi mà ăn
Nhưng cần cẩn thận bị chăn
Lái lợn úp sọt mặt nhăn than trời
Nếu mà có được chút lời
Xem xét cắt đúng kẻo đời lại đen​

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Chúc các bác chứng sĩ tháng 5 chiến thắng

Tập Lái
22/3/18
3
1.476
78
thôi nói luôn mai xỉn chết mẹ ko nói dc.

VNI đang chớm vào downtrend (ai đíu biết downtrend thì về học lại nhen haha).

tuy nhiên tổng vol phân phối bữa giờ vẫn trong kênh support từ đầu tháng 3 tới giờ. điều này là cái mà làm mình tin rất nhiều là tt đang tạo đáy. hôm thứ 5 bán rất nhiều mà vẫn trong kênh.

nói chung mình quan trọng vol vì nó thể hiện kì vọng của người mua/bán. mấy chỉ số sò lông kia (RSI, MACD blah blah...) thì có rất nhiều kênh nói rồi nên mình ko nói nữa.

phiên ngày mai thực sự là 1 phiên quan trọng với VNI. có vào downtrend hay ko thì chờ ở phiên này. nếu mai có 1 phiên bật và vol bật lên kênh support thì quá trình tạo đáy thành công. còn ko thì.... haizzz.

Chứng trường tháng 05.2018 - Trồng cây chờ ngày hái quả

Hạng C
8/4/11
889
11.087
93
Mình tính giúp anh em mở thớt tháng 5 với tựa đề "Sell in May & go away" nhưng anh Johnnie làm mất rồi.

Bán hết rồi nghỉ ngơi thôi anh em ! Thị trường giai đoạn này kiếm được cái ăn không phải là không thể nhưng xương xẩu lắm !

Lưu ý Johnnie từng cảnh báo thị trường đổ vỡ trước 31-12-2018, và có ai đó từng nói thị trường chứng khoán thường đi trước 6 tháng.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Mình tính giúp anh em mở thớt tháng 5 với tựa đề "Sell in May & go away" nhưng anh Johnnie làm mất rồi.

Bán hết rồi nghỉ ngơi thôi anh em ! Thị trường giai đoạn này kiếm được cái ăn không phải là không thể nhưng xương xẩu lắm !

Lưu ý Johnnie từng cảnh báo thị trường đổ vỡ trước 31-12-2018, và có ai đó từng nói thị trường chứng khoán thường đi trước 6 tháng.
Bên Tây thôi bác, còn Việt Nam thì bán tháng 4 trước nghỉ lễ :D tháng 5 các công ty bên Mỹ xong báo cáo quý 1, hết tin, đi nghỉ hè nên thị trường xuống. Có thể ta bị ảnh hưởng tâm lý chút từ thị trường nước ngoài nhưng về cơ bản vẫn tự diễn được. Trade ngắn hạn thôi chứ chưa lên trend up được.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/5/17
30
1.756
83
Hôm thứ 6 tuần trước mặc dù xanh và nghỉ lễ nên mình nghĩ hôm nay vnindex lại giảm chưa tăng lên được.;)