Hạng B1
16/4/17
65
1.687
83
Mình không quan tâm rau/peny, blue thì có con nào thím đang quan tâm? Giờ con nào cũng thấy cao vãi. Hồi trước mình ôm DHG (đã nhả), REE (sắp nhả).
Dmc sắp có sóng lại bác. Ksb tích luỹ vài phiên phi tiếp.

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Sau khi mình đưa ra kết quả tài khoản thì bên cạnh các bác đã đồng hành cùng mình cảm thấy tin tưởng mình hơn bởi đi đôi với các phân tích là một bài thực hành rất sinh động và giá trị bằng tiền đủ lớn để khẳng định rằng mình không phải là nói không có cơ sở, không định hướng, chém dzó cho vui.

Nhưng bên cạnh đó cũng có một ít người cảm thấy khó chịu, có thể cho rằng mình khoe khoang, hay nói mình có ăn thì im đi, đem lên đây bi bô làm gì. Thực sự khi đã chấp nhận lên đây tham gia vào cái mạng ảo này, đương nhiên mình phải tập tính chấp nhận những phản biện, những ý kiến trái chiều, thậm chí là ném đá. Thực sự ban đầu chỉ là một suy nghĩ cũng như bao lần comment bên BĐS thôi, nhưng có lẻ do những lời lẽ "khích tướng", mình quyết tâm làm để họ thấy rằng, Tiger nói được thì sẽ làm được. Và một lần nữa cảm ơn những ý kiến trái ngược đó, chính nó đã làm mình quyết tâm và cẩn thận hơn.

Nhưng, sau khi đã bỏ tiền vô rồi, mình xem xét và thấy rằng, đây có thể là thời điểm tốt nhất để trở lại với TTCK, 1 năm tập trung toàn thời gian cho công việc này. Và thực sự mình đang tận dụng thời gian nghỉ ngơi để hầu như bám sát bảng điện. Nói như thế để thấy rằng kiếm tiền từ ck rất cực nếu chính bản thân mình không muốn thụ động phụ thuộc vào môi giới hay ý kiến người khác.

Và đối với mình, đã đầu tư thì lấy tỷ lệ sinh lãi làm mẫu số chung, mình không phân biệt hàng penny "móc cống", midcap hay bluechip...miễn sao nó có khả năng sinh ra lợi nhuận trong một thời gian mà mình dự định chốt lời. Điều đó đã được mình chứng minh bằng các bài thực hành khá sinh động và thị trường đã tổng kết điều đó rõ ràng.

Tùy theo số vốn mà bạn tham gia, hãy lựa chọn cho mình một danh mục thật phù hợp...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Sau khi mình đưa ra kết quả tài khoản thì bên cạnh các bác đã đồng hành cùng mình cảm thấy tin tưởng mình hơn bởi đi đôi với các phân tích là một bài thực hành rất sinh động và giá trị bằng tiền đủ lớn để khẳng định rằng mình không phải là nói không có cơ sở, không định hướng, chém dzó cho vui.

Nhưng bên cạnh đó cũng có một ít người cảm thấy khó chịu, có thể cho rằng mình khoe khoang, hay nói mình có ăn thì im đi, đem lên đây bi bô làm gì. Thực sự khi đã chấp nhận lên đây tham gia vào cáo mạng ảo này, đương nhiên mình phải tập tính chấp nhận những phản biện, những ý kiến trái chiều, thậm chí là ném đá. Thực sự ban đầu chỉ là một suy nghĩ cũng như bao lần comment bên BĐS thôi, nhưng có lẻ do những lời lẽ "khích tướng", mình quyết tâm làm để họ thấy rằng, Tiger nói được thì sẽ làm được. Và một lần nữa cảm ơn những ý kiến trái ngược đó, chính nó đã làm mình quyết tâm và cẩn thận hơn.

Nhưng, sau khi đã bỏ tiền vô rồi, mình xem xét và thấy rằng, đây có thể là thời điểm tốt nhất để trở lại với TTCK, 1 năm tập trung toàn thời gian cho công việc này. Và thực sự mình đang tận dụng thời gian nghỉ ngơi để hầu như bám sát bảng điện. Nói như thế để thấy rằng kiếm tiền từ ck rất cực nếu chính bản thân mình không muốn thụ động phụ thuộc vào môi giới hay ý kiến người khác.

Và đối với mình, đã đầu tư thì lấy tỷ lệ sinh lãi làm mẫu số chung, mình không phân biệt hàng penny "móc cống", midcap hay bluechip...miễn sao nó có khả năng sinh ra lợi nhuận trong một thời gian mà mình dự định chốt lời. Điều đó đã được mình chứng minh bằng các bài thực hành khá sinh động và thị trường đã tổng kết điều đó rõ ràng.

Tùy theo số vốn mà bạn tham gia, hãy lựa chọn cho mình một doanh mục thật phù hợp...
Mặc kệ đi bác Cọp, diễn đàn ảo nhưng mình là người thật và lòng mình thật, còn hơn rất nhiều người thật mà lòng ảo và sống ảo.

• Like
Reactions: Tiger7x
Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh

Nhưng bên cạnh đó cũng có một ít người cảm thấy khó chịu, có thể cho rằng mình khoe khoang, hay nói mình có ăn thì im đi, đem lên đây bi bô làm gì. Thực sự khi đã chấp nhận lên đây tham gia vào cái mạng ảo này, đương nhiên mình phải tập tính chấp nhận những phản biện, những ý kiến trái chiều, thậm chí là ném đá. Thực sự ban đầu chỉ là một suy nghĩ cũng như bao lần comment bên BĐS thôi, nhưng có lẻ do những lời lẽ "khích tướng", mình quyết tâm làm để họ thấy rằng, Tiger nói được thì sẽ làm được. Và một lần nữa cảm ơn những ý kiến trái ngược đó, chính nó đã làm mình quyết tâm và cẩn thận hơn.

Tùy theo số vốn mà bạn tham gia, hãy lựa chọn cho mình một danh mục thật phù hợp...
Cứ tiếp tục là 1 con Cọp như những gì Cọp đã thể hiện trước đây, ai ném đá cứ ném, miệng lưỡi thiên hạ mà, nghĩ đến làm gì, thích thì reply không thích thì thôi.
Bác cứ tiếp tục show thành quả, có nhiều chứng sĩ bên đây vote theo bác lắm :D.

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Sáng mai đu theo bác một ít PPI.

mai e bắt chước cũng coi PPI coi sao, bản thân e trc giờ k thích cty 135 (ppi) mới đau :)

e ăn sáng xong rồi, PPI 20k 2.71

Em ăn trước bác PPI 10k giá 2.84 hụ ụ

Em vừa vô được giá sàn hôm nay... Let wait and see...

Nhân tiện có bác nào mon men qua phái sinh không vậy ah ?

mới vô có 8k PPI
chiều múc tiếp

em mua 10k giá binh quân 2.75

Em theo 20k rồi giá 2.71

Thanks bác. Mai em cũng vào thử một ít PPI xem sao, giờ em chỉ còn mỗi NKG.

Cho em đu theo sóng tháng 6 với các bác!

Mới hốt thêm ppi giá 2.8

Chào các bác, em cũng múc ppi 2.86. Khi nào thoát hàng các bác hú em với.

Mua thêm giá này được không anh Cọp?

PPI lên khoảng nhiu thì chốt lời được các bác ???

Tạo Group Viber luôn đi bác
Mình và bác Cọp vẫn chat suốt mà có 2 mem
Những chứng sĩ PPI đây, ai còn hàng ai mất????
Còn sót ai không?
Nó cứ bị kê lệnh 1tr- 2tr dư mua trần mà trong phiên khớp có vài chục k thì sẽ có mấy cái CE đây?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
21/4/16
6
114
28
Những chứng sĩ PPI đây, ai còn hàng ai mất????
Còn sót ai không?
Nó cứ bị kê lệnh 1tr- 2tr dư mua trần mà trong phiên khớp có vài chục k thì sẽ có mấy cái CE đây?

Em còn nguyên ko xê xích 1 cổ nào.

• Like
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Bác có đúng 100k không hay rón rén nhập thêm đến 500k mà giấu???
Xong cái vụ PPI em mong diện kiến bác Cọp và các bác, trước là cà phê giao lưu sau là giải quyết cái vụ Blue Lé Bồ...hehe. Cheer các bác.
" Tửu phùng tri kỉ, thiên bôi thiểu.
Thoại bất đầu cơ, bán cú đa."

• Like