Hạng B2
3/4/07
137
2.768
103
45
Saigon-Bình Thạnh
Em xin mạn phép mở thớt cho tháng mới, nhận định tháng này có thể thu hoạch và cơ hội vào cho những mã đã giảm sâu

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Em vừa mở 1 thread nhưng trùng với pác nên em dọn nhà sang đây
Tháng 8 là tháng lộc phát hay thất thoát đề phụ thuộc vào thông tin và 1 cái click. Em hy vọng, thread này là nơi để chia sẽ thông tin, giúp nhau tìm ra những mã cp "hoa hậu" để đầu tư và gặt hái thành quả. Ít thì cũng kiếm được con Iphone 8, không thì con SH...
Em bắt đầu tháng 8 này bằng danh mục các mã: BID, HQC, PPI, VND, và TDH

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
HQC em cũng đang nhập dần và khả năng phải xử lí bình quân giá vì đang lõm 3% và vẫn đang giảm dần.
Hôm qua HQC quay đầu giảm kha khá, nếu hôm nay nó giảm nữa là khả năng down trend, bắt đầu vào vòng tích lũy. Theo cá nhân em, nếu HQC down trend thì em sẽ chờ 2-3 phiên nữa sẽ nhập để kéo "bình quân giá" xuống

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Tập Lái
9/7/17
0
52
12
36
Em gửi các Bác dư nợ QCG 12 tháng qua.
Tình hình 93 hectare khu PK 90% đã chốt xong với Sunny (VTP). Còn lại đang đàm phán về vấn đề kinh phí đền bù giải tỏa những hộ dân còn lại . Và %hh nếu VTP chuyển nhượng lại dự án
Thứ 2 : theo tinh thần DHCD vừa rồi , để đạt mục tiêu lợi nhuận , QCG đã giao cho các đối tác như DXG phân phối dự án Q9, LDG phân phối khu 13E... để ra hết hàng tồn trước DHCD năm sau
Thứ 3: Các quỹ đất vị trí vàng, QCG giữ lại để phân phối, nhưng cam kết sẽ ra hàng thành công, nếu các đợt mở bán đầu tiên không đủ chỉ tiêu, QCL sẽ cho các sàn vào liên kết cùng phan phối sp. Như La Vida Q7, hoặc khu đất Phạm Văn Đồng Bình Thạnh...
Thứ 4: QCG cam kết làm lại thương hiệu sau bao năm bạo bệnh, cp chưa đủ mua ly cafe. Bắt đầu bằng dự án cao cấp Lavida+ Q7 , QCL sẽ mời các đối tác đã khẳng định thương hiệu vào khai thác dự án này
Thứ 5 : em nghĩ vì thông tin DHCD cô Loan có thông báo chưa chốt PK nên giá cổ phiếu quay đầu về 23k/cp . Nếu thông tin này dc xác thật thì có thể vượt ngưỡng 30k/cp ( trc DHCD đã là 29k/cp)
Các Bác cập nhật thêm thông tin nhé !

Attachments

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Có lẻ hôm nay là ngày bắt đầu giao dịch chứng khoán phái sinh nên em nhìn bảng điện, có cảm giác VN30-Index có 1 lực kéo xuống !

• Like
Reactions: VIETNAMRICES