Hạng B1
12/9/11
75
138
33
Các anh cho mình hỏi đã ai làm về vấn đề này chưa cho mình hỏi kinh nghiệm với. Dự định năm sau mình sẽ ra đời 1 chuỗi bánh mì, bảo đảm là rất ngon nguyên liệu do bà xã mình chế biến. Bánh mì nóng giòn, nước sốt ngon và nguyên liệu (bí mật) cũng rất ngon. Branding bắt mắt.

Các anh cùng chia sẽ nhé. Cám ơn nhiều.

nó sẽ như vầy nhen:

Chuỗi bánh mì.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/9/11
75
138
33
Quan trọng nhất là phần quảng bá, địa điểm thôi

Chứ bánh dở ẹc mà làm tốt khâu này vẫn thành công
cám ơn anh mèo đã góp ý. chắc mình move qua CNL cho nó xôm quá.

• Like
Reactions: suamilk
Hạng B1
12/9/11
75
138
33
Hi Bác,

Ngày nay kinh doanh thành công đòi hỏi nhiều thứ: Sản phẩm tốt, dịch vụ tốt, marketing tốt, địa điểm tốt, quản lý tốt, tài chính tốt và cả một chút may mắn nữa. Ko đơn giản chỉ sản phẩm tốt là thành công, thương hiệu bắt mắt mà thành công.

Em cũng có tìm hiểu về bánh mì và cũng muốn xây dựng chuỗi bánh mì nhưng vì nhiều lý do như trên nên mọi thứ mới dừng ở "BIển Hiệu" chứ chưa có "Biểu Hiện" nào.

Nếu Bác thực sự tâm huyết với nó thì bác cho em thêm thông tin, em sẽ đánh giá mức thành công của nó, và nếu được em sẽ tư vấn cho bác để thành công. Em lấy 10% cổ phần và 30% lợi nhuận trên tổng lợi nhuận trong 5 năm đầu. Em yêu cầu Bác đầu tư ít nhất 1 tỷ. Còn dưới mức đó, em ko tham gia.

Thân

Thanks anh nhưng mình chưa cần tư vấn như vậy. Nếu anh không chia sẻ được thì cứ giữ mà xài. Trong quá trình mình làm có gì hay sẽ share lại cho anh nghe.

Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Thanks anh nhưng mình chưa cần tư vấn như vậy. Nếu anh không chia sẻ được thì cứ giữ mà xài. Trong quá trình mình làm có gì hay sẽ share lại cho anh nghe.
Hi Bác,
Cảm ơn bác. Bác delete hộ mình phần bài bác quote lại nhé. Xong mình sẽ delete cái bài viết này của mình.
Cam ơn Bác.

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Làm trước 1 cái demo đi bác, nếu thấy hợp thị hiếu thì hoặc là đầu tư tiếp hoặc nhượng quyền thương hiệu và mình làm cung ứng nguyên liệu. Em thấy nếu phát triển nóng mà mình không có nhân sự quản lý tin cậy và họ không có tâm thì mệt lắm, nhượng quyền thì tiền họ bỏ ra tự họ sẽ quản lý tốt hơn!

Hạng B1
12/9/11
75
138
33
Làm trước 1 cái demo đi bác, nếu thấy hợp thị hiếu thì hoặc là đầu tư tiếp hoặc nhượng quyền thương hiệu và mình làm cung ứng nguyên liệu. Em thấy nếu phát triển nóng mà mình không có nhân sự quản lý tin cậy và họ không có tâm thì mệt lắm, nhượng quyền thì tiền họ bỏ ra tự họ sẽ quản lý tốt hơn!
thanks anh. mình cũng đang có ý đó. vấn đề là 1 xe mình đầu tư ko nhiều lắm nên cũng ko lăn tăn lắm.

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
thanks anh. mình cũng đang có ý đó. vấn đề là 1 xe mình đầu tư ko nhiều lắm nên cũng ko lăn tăn lắm.
Nếu đúng thị hiếu và chọn đúng chỗ để mở điểm bán, mỗi xe bánh mì vốn đầu tư khoảng <20tr, nhân công 2 người/điểm bán, có chỗ để chế biến tập trung và vận chuyển đến các điểm bán thì mỗi điểm bán chỉ cần thao tác bán hàng. Đặt kỳ vọng 300 ổ mỗi điểm/ngày x 10 điểm bán là ổn hen. Em thấy phương án khả thi cao nha, chúc bác sớm triển khai và thu kết quả tốt!