Gửi các bác hâm mộ F1. Chỉ còn 6 chặng nữa là mùa giải 2005 sẽ kết thúc. Trường đua F1 cho đến giừo cũng đã có 1 lượng khán giả đáng kể và để tăng thêm tính thú vị của Trường đua F1, em xin mạn phép đưa ra 1 game cho bất kỳ ai có nhiệt tình tham gia. Game có tên F1 Fantasy, đây là game dự đoán kết quả của các chặng phân hạng và đua chính của 6 chặng còn lại. Thể lệ và cách chơi như sau.

- Trước 12h trưa (giờ VN) ngày thứ 6 của tuần đua, người tham dự (tên đăng ký là OS nick) lên danh sách dự đoán vị trí của chặng phân hạng và đua chính từ 1 đến 8
- Cách tính điểm: vị trí 1 = 10; vị trí 2 = 8; vị trí 3 = 6; và 5 vị trí cuối có điểm lần lượt từ 5 đến 1 (vị trí 8 = 1). Trong 8 vị trí dự đoán, bất kỳ vị trí dự đoán nào có cùng kết quả với vị trí của chặng phân hạng hay đua chính sẽ được tính điểm tương đương với số điểm của vị trí đó (vd em đúng các vị trí 1,3,5,8 số điểm của em sẽ là 10+6+4+1 = 21 điểm). Điểm số sẽ được cập nhật sau khi có kết quả của các chặng phân hạng và đua chính.
- Điểm chung cuộc sẽ là tổng số điểm của mỗi thành viên sau khi mùa giải kết thúc (sau chặng ở Thượng Hải)
- Dự đoán sau khi nộp sẽ không được thay đổi và thời gian nộp dự đáon sẽ căn cứ theo thời gian đăng của bài đó.
- Giải thưởng: sẽ gồm 3 giải chính Nhất, Nhì, và Ba và 1 giải phụ: Dự đoán "Rồ" nhất cho người có điểm số ẹ nhất (iem dẽ giành giải này vị độ với bác Bình toàn thua)

Riêng phần giá trị giải thưởng thì em đợi ý kiến của các bác:D...nhưng trên tinh thần vui là chính...:)...với mục đích thúc đẩy sự phát triển của mon thể thao này trước hết là trong cộng đồng OS.

Xin các bác cho ý kiến thêm, cố găng để F1 Fantasy có thể bắt đầu vào thứ 6 này...

Kính

bắp

Hạng B2
20/5/05
191
0
0
RE: Chương trình mới: F1 Fantasy

Cái này hay đấy. Chơi luôn tuần này đi cho máu.
Tuy nhiên em đề nghị lùi thời gian dự đoán phân hạng đến 13h (local time) thứ 7 (để còn nghe ngóng free practice);
Lùi thời gian dự đoán cuộc đua đến 13h (local time) chủ nhật. Nếu không thì chẳng có tì manh mối gì.

Last edited by a moderator:

...ok...ghi nhận 1 ý kiến....các bác khác sớm cho ý kiến nhé...

Ps. Lý do em đặt thời gian là hiện nay số anh em theo dõi sát món này vẫn còn hạn chế nên thời hạn đăng ký dự đoán nên để sớm để mọi người bình đẳng như nhau (cùng tù mù cả -> càng dễ và càng nhiều người tham gia hơn). Sau đó khi mọi người đã quen với game này và theo dõi diễn biến sát hơn thì ta có thể lùi thời điểm đăng ký...

Hạng B2
14/10/04
136
13
18
Trái Đất

hí hẹ hehe
Em có ý cò 1 tý

1. Đăng ký trước vòng free practice: x 8 số điểm
2. Đăng ký sau vòng free practice và trước vòng Qualified: x 2 số điểm
2. Đăng ký sau vòng Qualified: giữ nguyên

Mỗi bác tham gia đóng 10 - 20K cho bác Bắb làm giải thưởng

Chả bít có bác nào hào hứng không, hihi, HỤI F1 NÈ!!!

...ý kiến gút đấy bác tên lửa ui...nhưng ở đây ta sẽ đăng ký kết quả cho cả 2 lượt (phân hạng và đua) mà bác...

Iem sẽ tổng hợp ý kiến để chốt lại thể lệ...Sẵn đây các bác chuẩn bị dự đoán của mình đi nhá...sáng thứ 6 là em đăng cho Game đầu tiên đấy...:D

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

kiểu này thì bác bắp phải phổ biến kiến thức về F1 cho bà con đầy đủ chút, hiện giờ danh sách các tay đua em còn chưa nắm hết thì sao dám cá :D

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

chương trình của bác Bắp! hấp dẫn. Tiến hành đi nhé bác. bác muốn thêm ý kiến tham khảo. xem web fantasy.premierleague.com