Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
Kính các cụ
Từ ngày em chuyển sang đi honda, em đăng ký hóng hớt bên này nhiều ngày mà không thấy các cụ bên honda tổ chức chơi bời ăn nhậu vào các dịp lễ tết.
Em thấy bên BMW sôi nổi quá, mạ phép các cụ quan chức bên honda tổ chức gây dựng phong chào để anh em con lấy chỗ gặp mặt nhỉ.
Kính các cụ quan chức cho ý kiến quý báu

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Captiva 30K nói:
Kính các cụ
Từ ngày em chuyển sang đi honda, em đăng ký hóng hớt bên này nhiều ngày mà không thấy các cụ bên honda tổ chức chơi bời ăn nhậu vào các dịp lễ tết.
Em thấy bên BMW sôi nổi quá, mạ phép các cụ quan chức bên honda tổ chức gây dựng phong chào để anh em con lấy chỗ gặp mặt nhỉ.
Kính các cụ quan chức cho ý kiến quý báu

Dear HFCer,

Gần đây em & các th/viên HFCer tạo ra nhiều ch/trình vui chơi, offline...nhưng số lượng th/viên th/gia không nhiều. Ngoại trừ các thành viên nồng cốt vd: Tommy Hà, Qchau, Billy, Quyiphone, HTX, SangNguyen .....

Thực tế, số lượng đi Civic & CRV rất nhiều & đông gấp 5-7 lần so với xe BMW, Mer.... Mặt khác, sự đồng nhất về xe Civic & CRV (chỉ có 2 chủng loại chính) rất dễ tạo ra đội hình tuyệt đẹp & chuẩn cho hội Honda khi di chuyển trên đường!

Số lượng thành viên mua xe CIVIC & CRV mới & đăng ký thành viên từ 2007 đến 2014 ngày càng đông!
Ban điều hành OS, Nhà tài trợ HPT (Phuoc Thanh) & HKT (Kim Thanh) luôn luôn và sẵn sàng hỗ trợ HFC (vd: đồng phục, quà khuyến mãi, ch/trình từ thiện, truyền thông, party, picnic....). Nhưng 1 mình em & vài thành viên nồng cốt thì không thể tạo ra được phong trào, không thể tạo ra được tài trợ mạnh như Mer, BMW.... Muốn có tài trợ? muốn có phong trào? chính là các th/viên, hội viên HFC phải chung tay góp sức. Em có ý tưởng, có quan hệ, có chương trình, có trải nghiệm... Vậy thì, chỉ cần các bác dành chút ít th/gian offline, hưởng ứng mạnh mẽ các phong trào cho chính sân chơi của mình (vd: như gợi ý của bác Captiva 30k)

Một số bác đăng ký thành viên sau khi nhận được "bảng số" thành viên HFC thì cũng không offline, họp mặt, cùng góp ý/cùng hiệu chỉnh các ch/trình để nó "tiệm cận" với sở thích/nhu cầu chung. Các ch/trình đi Đồng Tháp, Muine, Vungtau, Dalat....(trong nước) & Philipine, Bali, Malay, S'pore (ngoài nước) được liên tục tạo ra trong năm 2013 nhưng số lượng th/gia thì cũng chỉ thành viên nồng cốt :)

Giờ chỉ cần có lúc đầu 5-10 xe, dần dần 20-40xe cùng th/gia off Vungtau, Muine.... tạo ra được hiệu ứng truyền thông, hiệu ứng hình ảnh trên các diễn đàn, trên facebook...thì việc kêu gọi tài trợ quà, tài trợ rượu, tài trợ tiền nghĩ dưỡng tại resort... 50% hay 100% là điều em có thể hành động rất dễ dàng!

Rất mong 2014 các bác hãy cùng em đốt cháy lại phong trào HFC!!!
Cần những thành viên mới & nhiệt tình như Captiva 30k, Khoa Civic.... cộng với thành viên nồng cốt HFC luôn luôn sẵn sàng, thì việc tạo ra sân chơi mạnh, tạo ra phong trào phong phú cho HFC là việc không khó!

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Em đề xuất offline nhỏ CN 12/01/2014 (sáng đi chiều về) tại khu nghĩ mát Gió Biển - Bà Rịa - sẵn tiện test cao tốc!
Dịp họp mặt đầu năm Tân Niên, góp gió thành bão, gây dựng lại phong trào HFC 2014.
http://giobienresort.vn/
Các bác mạnh dạn góp ý - nếu ch/trình chưa phù hợp ngày, tuyến điểm....! :)

Theo em "Gió biển Resort" rất đẹp yên tĩnh, nằm sát cạnh Santuary Deluxe Resort, MGM Hotram.... đường đến Gio Biển rất đẹp, vắng, resort có hồ bơi, view đẹp, yên tĩnh & giá thực đơn hợp lý! Người lớn & baby 100k/pax/all-in tha hồ enjoy!

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Dear all,

Các thành viên HFCer cũng thường xuyên "họp" & bàn offline trên: Viber, Zalo, Tango, Line, Skype & Facebook!

Các bác hãy add phone em: 0903 863777 - để em add các bác vào HFC GROUP nhé!

Thường xuyên tương tác, họp, bàn thảo ... sẽ giúp việc offline, xây dựng chi hội HFC thêm mạnh & hiệu quả!

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Thu 7 tuan nay 11/1/14 HFC co chuyen off nhe kdl Binh My Cu Chi , bac nao sap xep duoc thi dung 9g co mat tai mui tau Truong Chinh va Cong Hoa nhe , hop mat giao luu va cung HT ban KH cho nam toi vuc day phong trao HFC . Neu cac bac mong muon vuc day HFC thi cung gop suc nhe .

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
Dear các Bác Kevinthai, bác Tommyha!
Lâu mới thấy chương trình , em kẹt vào 2 ngày này mất rồi
Thứ 7 em tân gia nhà chú em Công ty 11h/11/1/2014
Chủ nhật em lượn Mộc bài -xyz tý
Hẹn các bác lần sau
Bác Tommyha . Các bác ghé mũi tàu cộng hòa em xin mời các bác ly caffe buổi sáng trước giờ các bác đi Chỉ ...c...u nhé: alo của em 0903789684 ( Hiệp)

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
OK các bác.
Mai em không đi cùng các bác được nhưng tiếp các bác 1 chầu caffe gặp mặt. Chúc các bác ăn chơi vui vẻ
Hẹn các bác 9h sáng .
Xe em 51A-294.05 Odyssey các bác nhé

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Sang nay co thay 1 chiec odyssey mau bac co logo os chay qua ma khong thay ghe . Tui e tap trung o san cay xang

Hạng C
26/5/12
547
2
18
Lễ 30/4/2014 này nghỉ cũng nhiều nhiều, chi hội HFC có kế hoạch gì không ạ?