Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Tình hình là F1 của e năm nay vào lớp 1 trường Hòa Bình, trường này hiện có chương trình Cambrige mà e thì chỉ mới nghe nói chứ chưa biết tí gì, nay nhờ bác nào có F1 đã học qua chương trình cho e vài lời tư vấn với. Cám ơn cả nhà!

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
@ Cụ Bùi.
Nhân tiện pác Black hỏi dzụ này, và Cụ cũng đang có plan về giáo dục, Cụ khai trí luôn cái nì luôn đi ạ. Em cũng dự cho F1 nhà em học chương trình này, nên cũng đang tìm hỉu.
Cám ơn Cụ nhiều.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Con em học Cambridge đươc một năm, năm nay lên lớp 2 trường Hồng Hà, BT

Tuần học anh văn Cambridge 2 buổi, buổi 2,5 tiếng với cô giáo nước nòoài. Phản xạ tiếng anh OK, đọc viết thì kém (hiển nhiên, ngôn ngữ mới, tuần 2 tiết). Nói chung chưa biết gì nhiều để mà phán

Nếu theo buổi giới thiệu lúc đầu năm lớp 1 thì OK, tuy nhiên mai mốt mấy bé có đươc như vậy không thì không biết

Hết

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
duonglao nói:
Con em học Cambridge đươc một năm, năm nay lên lớp 2 trường Hồng Hà, BT

Tuần học anh văn Cambridge 2 buổi, buổi 2,5 tiếng với cô giáo nước nòoài. Phản xạ tiếng anh OK, đọc viết thì kém (hiển nhiên, ngôn ngữ mới, tuần 2 tiết). Nói chung chưa biết gì nhiều để mà phán

Nếu theo buổi giới thiệu lúc đầu năm lớp 1 thì OK, tuy nhiên mai mốt mấy bé có đươc như vậy không thì không biết

Hết
Cám ơn thông tin của bác!
Còn bác nào có tt cho e thêm nhé.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.169
143
Camb = học bình thường + học thêm ILA/VietMy/Apolo...
Camb = học quốc tế + toán sử văn như trường thường
Cho nó học đi bác, nhưng lưu ý coi chừng nó đuối. Nếu nó học khoẻ thì chỉ cần lo tiền, đở lo sắp xếp thời gian đưa đón nó đi học thêm anh văn bên ngoài vì đã quy về 1 mối. Cũng ko sợ nó biến thành tây con khi cho học trường quốc tế

Tập Lái
11/7/12
8
0
0
chào bác. Hiểu 1 cách đơn giản thì Cambridge là 1 hệ thống chứng chỉ tiếng Anh, gần tương tự như TOEFL hay IELTS, nhưng là cho trẻ em hay thiếu niên.

Cái này thì có cũng lâu rồi, nhưng ở VN trước đây thì ko đc chú trọng lắm, vì nó không có lợi ích thực tế nào.VD nếu muốn đi du học thì phải có TOEFL, IELTS...còn chứng chỉ Cambrige thì hầu như chỉ cho có thôi. Hiện nay thì bên sở giáo dục đã chính thức công nhận cc Cambridge và sắp tới đây sẽ là 1 yêu cầu bắt buộc cho hs tiểu học học chương trình tiếng Anh tăng cường (như là 1 cách để chuẩn hoá).

Status
Không mở trả lời sau này.