Hạng B2
18/12/18
396
235
78
25
Tại ngã tư tấp nập không có đèn đỏ, một cụ già đi xe lăn đang bối rối vì không thể qua đường, thì chủ chiếc xe BMW bước xuống giúp đỡ.

Chuyện ấm lòng: Lái xe BMW đẩy xe lăn giúp cụ già qua đường trên phố Sài Gòn

Tình huống diễn ra khoảng 9h ngày 11/3, tại ngã tư Bà Huyện Thanh Quan cắt Hồ Xuân Hương, phường 6, quận 3, TP HCM. Cụ già ngồi xe lăn chưa biết làm cách nào để sang đường thì chiếc xe thể thao BMW Z4 màu da cam đi tới. Tài xế xuống xe, đẩy cụ già sang đường rồi mới đi tiếp.
Anh Hồng Linh cho biết: "Ngã tư này không có cột đèn tín hiệu giao thông. Tôi tưởng chiếc xe kia sẽ bấm còi inh ỏi, nhưng thật bất ngờ, từ trong xe một người đàn ông từ tốn bước ra và đẩy chiếc xe lăn cùng ông cụ qua đường rồi quay lại lên xe đi tiếp". Ở đằng sau, tài xế taxi cũng nhẫn nại chờ lái xe BMW đưa ông cụ sang đường rồi mới đi.
"Hai lái xe này có nghĩa cử thật đẹp giữa lòng thành phố ồn ào", anh Linh nhận định.
Nhiều người đọc bày tỏ sự tán thưởng và tôn trọng đối với tài xế lái BMW, họ cho rằng trong dòng người hối hả và tấp nập ở Sài Gòn vẫn còn nhiều nghĩa cử cao đẹp, văn minh.
Nguồn: Vnexpress.

Attachments

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Mình xem cái clip này rồi. Không biết có phải do mình nhạy cảm quá không nhưng mình thấy bác chủ xe này đẩy xe cụ già có vẻ rất gấp gáp. Khi sang gần hết đường bác này ủn mạnh cái xe lăn 1 cái rồi quay lưng bỏ về xe ngay. Mình cảm thấy hơi sao sao ấy. Có lẽ do mình nhạy cảm quá chăng?:)

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Mình xem cái clip này rồi. Không biết có phải do mình nhạy cảm quá không nhưng mình thấy bác chủ xe này đẩy xe cụ già có vẻ rất gấp gáp. Khi sang gần hết đường bác này ủn mạnh cái xe lăn 1 cái rồi quay lưng bỏ về xe ngay. Mình cảm thấy hơi sao sao ấy. Có lẽ do mình nhạy cảm quá chăng?:)
Có lẽ vậy, anh ý đẩy vừa hết lòng đường là ủn 1 cái mạnh cho xe đẩy lên lề, nếu bên kia mà có cái dốc chắc ảnh cũng mặc kệ luôn. :D

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Có lẽ vậy, anh ý đẩy vừa hết lòng đường là ủn 1 cái mạnh cho xe đẩy lên lề, nếu bên kia mà có cái dốc chắc ảnh cũng mặc kệ luôn. :D
Kiểu như anh này muốn tống cái xe lăn đi cho lẹ để có đường cho ảnh đi vậy đó.