Hạng C
25/6/14
623
743
93
Nhiều bác tài lạ quá. Chạy xe mà không chịu nhìn biển báo, chỗ cho chạy lẹ (80) thì chạy cà rề (60), chỗ cho chạy 50 thì ráng phóng cho cố.

Em vừa gặp 1 bác. Lúc em đang trên cầu SG, chạy đúng 50 (em chạy Civic nên đồng hồ chính xác). Bác ấy cứ nhá pha đòi vượt. Em xi nhan trái cho bác hiểu ý "bác xi nhan qua làn bên phải rồi lên". Thì bác ấy theo đuôi luôn.

Vừa xuống cầu thì bác ấy mới mạnh dạn xi nhan phải chuyển làn, đạp ga vượt mặt em. Đoạn này chưa tới biển 80 nên em vẫn cứ 50 thôi. Vừa qua biển thì theo thói quen, em đạp ga phóng lên cho đúng số 80 (đường rất thoáng). Thì vượt qua bác ấy cái vèo.

Nhìn qua gương thì thấy bác ấy dần dần lùi ra xaaa.

Không chỉ có bác này, mà còn nhiều bác khác nữa, em gặp hoài. Khi nào các bác ấy mới chịu nhìn biển, tìm hiểu luật và bớt chửi CSGT (bắt đúng lỗi) vậy?

Hạng D
10/9/08
2.868
5.866
113
Nhiều bác tài lạ quá. Chạy xe mà không chịu nhìn biển báo, chỗ cho chạy lẹ (80) thì chạy cà rề (60), chỗ cho chạy 50 thì ráng phóng cho cố.

Em vừa gặp 1 bác. Lúc em đang trên cầu SG, chạy đúng 50 (em chạy Civic nên đồng hồ chính xác). Bác ấy cứ nhá pha đòi vượt. Em xi nhan trái cho bác hiểu ý "bác xi nhan qua làn bên phải rồi lên". Thì bác ấy theo đuôi luôn.
Sao bác không lưu thông bên phải chiều đi mà chiếm làn bên trái ? :D

Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Thôi kệ đi bác, mình cứ đi đúng của mình còn ai đi sai thì họ phải chịu trách nhiệm với chính bản thân họ. Cứ vui lên cho đời thoải mái , hihi:3dcuoi:

• Like
Reactions: thamtubang
Hạng C
25/6/14
623
743
93
Trên cầu SG em thì ghét nhất mấy cha rề rề làn trái, vừa hết dốc cầu xi nhan phải cắt mặt 4 - 5 làn để vô Trần Não.

Em chạy thẳng về Thủ Đức bác ơi. Em cũng ghét mấy xe chạy mà không tính trước, sắp quẹo mà cố ra ngoài làn trái rồi đến gần chỗ quẹo thì tấp phải cái ào.

Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Việc chạy 50 nơi cho phép 80 thường làm cho những người phía sau bức xúc, nhưng qua cung đường Đồng nai mà bức xúc thì bức nút liền. Cho 50 mà xe trước chạy 20 thôi, vượt phải là có hình liền.

• Like
Reactions: louistran85