Hạng B1
23/3/07
96
61
18
Em nói thật với bác, em đi tìm xe gầm cao để mua, nên nghía đủ con, từ Q3,Q5,RX,X1,X3,X5,GLC,GL. Đứng từ góc độ người tiêu dùng, em phang thẳng cánh cái nào được cái nào không, Như trước đây nhìn con GLK trogn mắt em là nó xấu kinh khủng, mặc dù ai đó PR này nọ.giờ thì sao nào? mới hết một vòng đời, đứt bóng luôn. Còn X1 bản mới ra này nhìn to rộng đẹp lắm, giá thấp hơn GLC tý chút , chuyện nâng tầm để nâng giá em lạ gì . Em vào xem 4 hãng, thì có xem cả sedan cũng vậy. Merc C250 so với 320i mới bây giờ mới ngang ngửa, chứ C200 e là chạy theo ko kịp. Em chạy merc một đời xe rồi , nhưng giờ tỉnh táo chút sau khi đi xem các dòng xe sang khác. Con nào ngon thật sự thì múc.Cuồng tín đồ của một hãng để rồi tối ngày mang bực mình vào thân, xe báo lỗi lung tung, thay hết bobin, thước lái, càng A, rotuyn, tăng đưa, bơm xăng, két nước, cả hộp sam cũng die...Chưa kể các thứ thay định kỳ nhớt, lọc gió, đĩa phanh má phanh, ắc quy . Xe méo gì chạy hết4- 5 năm là bắt đầu đủ thứ điên tiết , chạy suốt ngày báo lỗi , chạy đến năm thứ7 là xem như thay tất tần tật giàn gầm. Giờ nghĩ lại, bị thuốc thế là đủ rồi. Linh kiện điện tử đã được nhiệt đới hoá mà thế đó ah. Đừng nghĩ xe sang chỉ mình mình độc quyền, thằng lexus nó mà giảm giá, bằng BMW,AUDI,MERC. Em dám chắc nó chiếm hết thị phần của các hãng trên đó. Vài lời thật lòng cùng các bác, các sales cứ nhào vào gạch đá đi, em tiếp.

Bà chị mình năm 2008 Mua C230 mới cong, 3 năm đầu đi rất ngon, sau đó thỉnh thoảng hỏng vặt cho đến năm 4, sau đó thì liên tục hỏng vặt, thỉnh thoảng hỏng lớn cho đến năm thứ 6, sau đó thỉnh thoảng mới hỏng vặt, chỉ có liên tục hỏng lớn :(. vật vã cho đến năm ngoái ra đi với giá 400 triệu!
Sao Mec ở nước ngoài lành lắm mà về VN lại như thế nhỉ??? Mình lăn tăn câu này mấy năm rồi.
Đi xe ngoài là phương tiện đi lại còn là nơi hưởng thụ cảm giác lái, thư giãn,... vậy mà nhìn đến cứ "run như cầy sấy" thì mình nghĩ k nên !!

• Like
Reactions: nobita-vn
Tập Lái
1/3/17
3
1
3
55
Em thấy có salon ở HN đang chào bán GLC300 đời 2016 đăng ký 2017, chạy được 6000km. Cam kết ko lỗi ko ngập nước.

Xe mới đăng ký sao lại bán các bác nhỉ? Em máu quá nhưng cũng thấy kinh kinh (thấy chủ salon bảo là chủ xe mới mua nhưng bán lại vì mua range rover - em nghe thấy cứ điêu điêu).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Em thấy có salon ở HN đang chào bán GLC300 đời 2016 đăng ký 2017, chạy được 6000km. Cam kết ko lỗi ko ngập nước.

Xe mới đăng ký sao lại bán các bác nhỉ? Em máu quá nhưng cũng thấy kinh kinh (thấy chủ salon bảo là chủ xe mới mua nhưng bán lại vì mua range rover - em nghe thấy cứ điêu điêu).
Chuyện bình thường mà, mua chạy không thích thì bán. Xe đó còn đang bảo hành chính hãng mà bác sợ cái gì. Mua thì đưa vào hãng check lại ok là được. Trong quá trình sử dụng hỏng cái gì thì nó thay mới hết đâu có tốn đồng nào đâu.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bà chị mình năm 2008 Mua C230 mới cong, 3 năm đầu đi rất ngon, sau đó thỉnh thoảng hỏng vặt cho đến năm 4, sau đó thì liên tục hỏng vặt, thỉnh thoảng hỏng lớn cho đến năm thứ 6, sau đó thỉnh thoảng mới hỏng vặt, chỉ có liên tục hỏng lớn :(. vật vã cho đến năm ngoái ra đi với giá 400 triệu!
Sao Mec ở nước ngoài lành lắm mà về VN lại như thế nhỉ??? Mình lăn tăn câu này mấy năm rồi.
Đi xe ngoài là phương tiện đi lại còn là nơi hưởng thụ cảm giác lái, thư giãn,... vậy mà nhìn đến cứ "run như cầy sấy" thì mình nghĩ k nên !!
Tại không biết bảo trì thì nó hỏng, xe mer nhiều người chạy hơn 100.000km có chuyện gì đâu. Mer ở nước nào dến đúng lúc cũng phải thay thế sửa chữa hết, nó thay theo quá trình sử dụng để xe lúc nào cũng trong tình trạng tốt nhất chứ không phải chạy cố đến hư hoàn toàn mới thay. Muốn sướng thì phải tốn tiền, nếu muốn rẻ thì cứ xe Nhật Hàn mà chơi.

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
dạ thông tin khả năng là đúng 80-90% bác nhé ( nhưng hiện vẫn chưa có thông tin chính xác từ nhà máy ). Nhưng bù lại giá sẽ tăng 4-5% nhé. Cần thêm thông tin gì thì alo em nhé. Thành Mercedes 090.6868.764 và 0944.816.816
ko biết bao h thì ra mẹc glc300 mới có nâng cấp cam360 với hud thế bác, để e còn đợi mua bản mới

• Like
Reactions: kubin90