KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Mọi thắc mắc về dòng xe Mer S và GL các bác cho lên đây nhé.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phuc.ollie
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Re:Chuyên đề về S - GL Class [phần 1]

Chiều mới nhận điện thoại của bác Paris hỏi có nên mua bộ hạ gầm cho mer S ... từ đó em mới nghĩ chắc có thể 1 số bác chạy S ko biết class này có thể chỉnh để hạ gầm thấp xuống chỉ bằng việc kết nối với máy scan và điều chỉnh thông số trong đó. vậy bác nào đang sở hữu mà ko biết điều này thì lưu ý để tránh mất tiền sắm đồ nhé.

xe em lúc trước thủ hạ phuộc xuống cho bề mặt lốp sát dạt với vè bánh, đi được 1 ngày thấy thấp quá lại chỉnh lên lại.

• Like
Reactions: hailong
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

xe em dù chưa hỏng nhưng hôm rồi search trên mạng thấy cặp Control Arm này giá bên US tốt quá nên đặt về ngó nghiêng xem chất liệu như nào. qua mắt thường thì thấy có vẻ ngon lành, em để dành đó nếu bác nào xe đến kỳ thì có thể làm chuột bạch ạ. note: giá rẻ bất ngờ cho 01 cặp trái phải.

Chuyên đề về S - GL - G Class [phần 1]

Còn đây là Grill của S65 cho bác nào độ body. ship về cỡ $250

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

xe S mình trong trạng thái bình thường cứ tạm gọi là "Factory setting" , khi kết nối với máy scan và vào phần cân chỉnh phuộc sẽ cho phép điều chỉnh lượng hơi của từng phuộc, tức là nếu thích có thể chỉnh 4 cây phuộc có 4 độ cao khác nhau. vì vậy hạ đều xuống là bình thường mà anh Paris. xe em đã từng thử hạ xuống sát vè đi lẹt xẹt như phuộc bị xì rồi :D

Tập Lái
23/9/11
40
23
8

Bác KVL cho Em hỏi nhờ Xe Em là s đời w220, Em cảm thấy bóng pha k có được sáng lắm khi đi tối ạ, nếu Em muốn update cho sáng hơn thì Em dùng loại gì ạ? E đã thử bóng night breaker nhưng thấy k khá hơn lắm ạ.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

vậy là bên pha w220 sử dụng halogen hả bác ? em biết có 1 dòng bóng rất sáng hồi trước anh bạn bên mỹ có nói mà quên tên mất tiêu, để em hỏi lại rồi đưa tên cho bác nghiên cứu nhé.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Dori nói:

GL trông vậy mà rất khó chọn mâm đó bác, nhìn đi nhìn lại em thấy mâm standard AMG 21inch GL550 vẫn là chuẩn nhất. đặt mâm từ us về thì nên chơi mâm xịn luôn, còn mâm copy thì theo em cứ mua luôn tại VN có khi lại rẻ hơn, hoặc bác có thể tham khảo mâm Lenso của thái - có phân phối tại VN. em thấy lenso cũng có 1 số mẫu đẹp phết đấy ạ.

• Like
Reactions: X5 nhatrang