Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
em có 1 lô đất nông nghiệp 1200m2 nằm trong khu dân cư mới ở Hóc Môn. Em đang muốn chuyển lên thổ cư nhưng ko biết nên bắt đầu từ đâu và muốn nhờ dịch vụ làm cho tiện. Có bác nào làm dịch vụ hoặc biết ai làm thì cho em biết với nhé. Thanks!

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
trước khi bác động dao động thớt...bác phải tự mình làm việc này trước:
- Lên quận xem QH 1/2000 coi lô đất bác là quy hoạch đất ở hay ko phải đất ở. Nếu là đất ở thì bác tự làm hay thuê dịch vụ đều làm được (lưu ý các hồ sơ giấy tờ gốc liên quan đến lô đất sẽ quyết định việc bác nộp nghĩa vụ tiền sử dụng đất bao nhiêu đấy nhé... có nguồn gốc sử dụng trước 1993 là có thể được miễn tiền sdđ trong hạn mức luôn đấy. từ 1993 đến 2004 thì đóng 50% theo bảng giá trong hạn mức, ngoài hạn mức đóng 100% theo giá thị trường.)
Còn đất có QH ko phải đất ở thì bác càng thuê dịch vụ bác càng tốn tiền mà muôn đời ko thành công:D:D:D
chúc bác may mắn
Quên : thủ tục thì bác nên hỏi VP đăng ký biến động đất đai Quận Gò vấp nhé ... đầu mối ở đấy chứ đâu nựa :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhnguyen8888
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
- Lên quận xem QH 1/2000 coi lô đất bác là quy hoạch đất ở hay ko phải đất ở. Nếu là đất ở thì bác tự làm hay thuê dịch vụ đều làm được (lưu ý các hồ sơ giấy tờ gốc liên quan đến lô đất sẽ quyết định việc bác nộp nghĩa vụ tiền sử dụng đất bao nhiêu đấy nhé... có nguồn gốc sử dụng trước 1993 là có thể được miễn tiền sdđ trong hạn mức luôn đấy. từ 1993 đến 2004 thì đóng 50% theo bảng giá trong hạn mức, ngoài hạn mức đóng 100% theo giá thị trường.)
Còn đất có QH ko phải đất ở thì bác càng thuê dịch vụ bác càng tốn tiền mà muôn đời ko thành công:D:D:D
chúc bác may mắn
Quên : thủ tục thì bác nên hỏi VP đăng ký biến động đất đai Quận Gò vấp nhé ... đầu mối ở đấy chứ đâu nựa :D:D:D
Mình ko hiểu sao đất Hóc Môn mà lại hỏi đầu mối bên Gò Té hả bác?

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
chúc bác may mắn
Cảm ơn bác nhiều!

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Hóc Môn nhiều chim cò lắm
Nếu bác chủ cần mình có thể chỉ chỗ cho nhé
Quan trọng là an toàn và ít tốn kém - Hồi mình có miếng Nhị Bình nhờ cũng ổn

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Hóc Môn nhiều chim cò lắm
Nếu bác chủ cần mình có thể chỉ chỗ cho nhé
Quan trọng là an toàn và ít tốn kém - Hồi mình có miếng Nhị Bình nhờ cũng ổn
Nhờ bác inbox cho em thong tin liên lạc của chim cò nhé. Em cảm ơn bác trước!