Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó
Chiều nay đang chạy bình thường, dừng do kẹt xe quá nên phải về mo. Đến khi đi được thì hộp số (Số tay) không hoạt động, không thể vào bất cứ số nào.

Bí quá không biết xử lý thế nào đành phải cho xe cứu hộ khẩn cấp đưa về gara của isuzu, mặc dù xe mới bảo dưỡng miễn phí 15.000 km được hơn tuần.

Các bác cho em hỏi có bác nào bị mắc trường hợp như em không? hay chỉ có xe công nông mới bị tình trạng này?

Sáng mai ra gara của isuzu có thể sẽ biết nguyên nhân.

Hạng B2
24/11/06
157
7
18
RE: Chuyện khó tin đã xảy ra: Dmax 2008 không thể vào số !

Chà,

Em đặt xe 5 tháng mà chưa thấy xe nay nghe Bác phản ảnh thấy cũng nản. Tuy đã biết chất lượng xe ráp tại VN là không bằng xe nhập, tuy nhiên thiết nghĩ mua xe cũng là mua sự hên xui. Thông thường hỏng hóc hộp số nằm trong cái rủi ro ấy, vì rằng kết cấu của hộp số đa phần là các bộ phận cơ khí mà kim loại thì chỉ có thể kiểm tra chất lượng bằng xác xuất . . .

Điều quan trọng là nếu có sự cố hỏng hóc xảy ra do lỗi khách quan thì phải xem dịch vụ hậu mãi của Isuzu như thế nào và chu đáo đến cỡ nào. Hy vọng xe Bác không thuộc diện phải thay bất cứ cái gì . . .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó

Thông báo bị hỏng bộ ly hợp, phải thay và không được bảo hành.

Theo gara nói là do tài xế của mình chạy không đúng kỹ thuật

... :(

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: LAC5675

bệnh nhỉ??? :(

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em nghĩ hsố AT thì gara hết chối .
Thực tình mà nói hồi em mới biết chạy xe , cũng vô số lộn tùm lum , may mà hộp số con altí nó khg tèo :)

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Sao bác xui rủi vậy, nhưng tài xế của bác chạy thường ngày thế nào? chạy không đúng kỹ thuật là sao hả bác? em thì nghĩ chỉ phối hợp ga và côn để vào số thôi, việc này có khó gì đâu, ai có băng lái cũng làm được việc này dễ dàng mà. Dù sao thì em cũng xin chia buồn cùng bác !!!!![&o][&o]

Tập Lái
14/12/07
34
1
8

Lạ nhỉ, hỏng ly hợp với không vào được số liên quan gì đến nhau nhể . Xe em tắt máy, không đạp ly hợp còn vào được số mà

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Xe mới chạy 15k km mà đã hỏng ly hợp,phải thay thì quá tệ...Đem xe ra làm xe tập lái cũng không dễ hỏng như thế.Ga ra của Isuzu mà nói thế là không giữ uy tín cho thương hiệu nhà rùi.!!!

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: Mr.Thiet

Xe mới chạy 15k km mà đã hỏng ly hợp,phải thay thì quá tệ...Đem xe ra làm xe tập lái cũng không dễ hỏng như thế.Ga ra của Isuzu mà nói thế là không giữ uy tín cho thương hiệu nhà rùi.!!!
Chính xác như vậy đó bác Thiết, xe mới có đem đi cày ngoài đồng hoặc vào rừng kéo gỗ cũng không dễ tèo như vậy. Trường hợp này đáng để các bác love Isuzu quan tâm đới