A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Từ hôm khai trương mục F1 đến nay, em xem chưa sót một bài nào. Thật là thích khi đọc nhũng bài tường thuật của Bắp và Audi. Từ trước đến nay em xem F1 chỉ biết xem là xem, chẳng biết mô tê gì sất. Nhưng naythì đã khác, cứ mỗi tuần lại mò vào chuyên mục F1 mà xem, nghe bình luận đến mụ người.
Nhưng xin các bác cẩn thận vì không khéo thì đến một lúc nào đấy thì khi mở báo Ô tô Xe Máy ra thì thấy bài viết của Bắp và Audi trên trang xe đua thì chết. Các bác có cao kiến gì để bảo vệ bài viết không? Thời buổi này họ xào nấu lung tung cả lên.
Cố lên nhé Bắp và Audi, chúc các bác mạnh khỏe để xem F1 và sung sức để viết bài bình luận.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
RE: Chuyên mục F1 thật hấp dẫn !!

Cám ơn bác Air Bag đã động viên em và bác Kebab,hi vọng rằng càng ngày sẽ có càng nhiều người tham gia bình luận về F1 trong forum của OS hơn.Lúc đầu mới xem thì cũng ko thấy thú vị lắm nhưng rồi càng xem thì lại càng bị quấn hút hơn ,bởi thế mà ở Anh và một số nước khác F1 chỉ sếp sau có mỗi bóng đá về số lượng khán giả thôi.:D
Cách đây cũng khá lâu em có đọc trên net có thấy nói rằng quy hoạch tổng thể ở Tuần Châu có thể có cả đường đua F1 nữa đấy,nếu mà thành sự thật thì cũng hay đấy nhỉ.Nhưng nghe nói đầu tư vào cái khoản này cũng tốn kém lắm :)

RE: Chuyên mục F1 thật hấp dẫn !!

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến chuyên mục này, hiện thời bản thân em (em nghĩ bác Audi cũng vậy) mong muốn phổ biến môn thể thao này tới đông đảo anh em trên 4r, những nguời thừa đam mê cho chiếc 4 bánh...hy vọng chuyên mục F1 đến ngày nào đó sẽ có 1 nơi ở riêng (có room riêng:D) để chúng ta cùng nhảy múa....

...Xây 1 đường đua F1 đương nhiên là tốn kém, bởi KTS thiết kế đường đua và các phân khu bổ trợ trên thế giới chỉ có vài người, nổi tiếng nhất là bác KTS Hermann Tilke cha đẻ của các đừong đua như Thượng Hải, Bahrain...chi phí cho mỗi đường đua như vậy không ít hơn vài trăm triệu chú Mỹ, chưa hết để có thể được tổ chức 1 chặng đua, ban tổ chức và nhà quản lý đường đua còn phải thuyết phục FIA và sau đó là Formula 1 Administration Ltd (công ty quản lý quyền thương mại của giải đua danh giá này) về các điều kiện tài chính liên qua, nhìn xa hơn đây là 1 sự kiện đòi hỏi sự phối hợp của rất nhiều ngành liên quan như du lịch, an ninh...hãy nhìn Malaysia khi họ tổ chức chặng Sepang...có thủ tướng đến dự, có roadshow của đội Sauber - Petronas, không quân bay chào mừng, bắn pháo hoa.....nhiều lắm....chỉ những chi tiết đó thì thấy có lẽ VN mình phải cần thêm nhiều thời gian để có thể tổ chức được 1 sự kiện thể thao quy mo như vậy...[>:]

Thôi đành hy vọng và tiếp tục coi TV vậy...

Last edited by a moderator: