Tư Vấn Mua Bán Chuyển nhượng hợp đồng Sim City Q9

Tập Lái
14/6/15
8
4
3
55
Xác nhận
confirm
Mình mới làm một căn sim city q9. Bên này có hợp đồng mua bán vs chủ cũ. Nhưng mình mua lại thì lại ko qua công chứng mà chủ đầu tư sẽ hủy hợp đồng vs chủ cũ để làm lại hợp đồng vs mình. Có bác nào trong này đã từng giao dịch tương tự ko ạ. Có ok ko?

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B2
18/3/20
228
3.302
93
Xác nhận
confirm
Mình mới làm một căn sim city q9. Bên này có hợp đồng mua bán vs chủ cũ. Nhưng mình mua lại thì lại ko qua công chứng mà chủ đầu tư sẽ hủy hợp đồng vs chủ cũ để làm lại hợp đồng vs mình. Có bác nào trong này đã từng giao dịch tương tự ko ạ. Có ok ko?
Quy trình chuyển nhượng hợp đồng bên Sim trước giờ là như vậy á anh.

• Like
Reactions: runaway2310
Tập Lái
22/11/16
7
1
3
34
Xác nhận
confirm
OK bác nhé, bác nhớ lấy giấy xác nhận thanh toán của bác (người mua mới) với chủ đầu tư, giấy xác nhận phí bảo trì, phí quản lý các loại nữa... Xong để chắc ăn hơn thì bác kêu thằng VP bank vào vay mấy trăm cho có xong thì khỏi nghĩ. Với những gì hiện tại thì giá Sim city GĐ1 còn quá tốt để mua vào. Đây là 1 trong những khu compound giá tốt cuối cùng ở Q9.

Tập Lái
9/4/20
14
0
1
26
Xác nhận
confirm
E bán nhiều dự án ở Quận 9 và Quận 7 cũng như Bình Dương, Hình thức này em mới biết luôn. Vì thường San Nhượng em có làm như Đông Tăng Long Quận 9; Eco Green quận 7, .... Thì thường là chủ đầu tư ra giấy xác nhận chuyển nhượng và phải ra văn phòng công chứng để công chứng hợp đồng san nhượng. Trừ khi trường hợp là thỏa thuận đặt cọc thì có thể thay đổi tên trên hợp đồng, Còn hình thức hủy hợp đồng cũ này thì có thể rơi vào trường hợp căn đó cdt thanh lý hdmb hoặc chủ cũ thanh lý. Theo em hiểu là như thế. Vì hiện tại em cũng đang làm san nhương ở Quận 9.

Tập Lái
9/4/20
14
0
1
26
Xác nhận
confirm
OK bác nhé, bác nhớ lấy giấy xác nhận thanh toán của bác (người mua mới) với chủ đầu tư, giấy xác nhận phí bảo trì, phí quản lý các loại nữa... Xong để chắc ăn hơn thì bác kêu thằng VP bank vào vay mấy trăm cho có xong thì khỏi nghĩ. Với những gì hiện tại thì giá Sim city GĐ1 còn quá tốt để mua vào. Đây là 1 trong những khu compound giá tốt cuối cùng ở Q9.
Giai đoạn 1 ít hả bạn. Mình nhớ là Sim City bán năm 2018 rồi mà .

Tập Lái
22/11/16
7
1
3
34
Xác nhận
confirm
GD2 cũng đã bán hết trong 1 ngày mở bán nhưng do dính giấy phép xây dựng nên chưa xây được nhưng khả năng sẽ xử lý xong từ quý 3 năm nay. Vì chưa có nhà nên cứ mua GDD1 khỏi phải suy nghĩ nhiều. Nhà phố GD1 thì chờ qua tháng 3 sẽ có kế hoạch làm sổ, Giá GD2 đang rẻ hơn, đóng tiền mới 50% nếu xử lý đúng kế hoạch thì khả năng mua GD2 sẽ lợi nhuận nhiều hơn.

Hạng C
25/10/16
702
2.201
93
Gia Định Thành
Xác nhận
confirm
GD2 cũng đã bán hết trong 1 ngày mở bán nhưng do dính giấy phép xây dựng nên chưa xây được nhưng khả năng sẽ xử lý xong từ quý 3 năm nay. Vì chưa có nhà nên cứ mua GDD1 khỏi phải suy nghĩ nhiều. Nhà phố GD1 thì chờ qua tháng 3 sẽ có kế hoạch làm sổ, Giá GD2 đang rẻ hơn, đóng tiền mới 50% nếu xử lý đúng kế hoạch thì khả năng mua GD2 sẽ lợi nhuận nhiều hơn.

GĐ2 giá căn nhỏ nhất là bao nhiêu bác

Tập Lái
17/9/13
11
7
3
Xác nhận
confirm
E bán nhiều dự án ở Quận 9 và Quận 7 cũng như Bình Dương, Hình thức này em mới biết luôn. Vì thường San Nhượng em có làm như Đông Tăng Long Quận 9; Eco Green quận 7, .... Thì thường là chủ đầu tư ra giấy xác nhận chuyển nhượng và phải ra văn phòng công chứng để công chứng hợp đồng san nhượng. Trừ khi trường hợp là thỏa thuận đặt cọc thì có thể thay đổi tên trên hợp đồng, Còn hình thức hủy hợp đồng cũ này thì có thể rơi vào trường hợp căn đó cdt thanh lý hdmb hoặc chủ cũ thanh lý. Theo em hiểu là như thế. Vì hiện tại em cũng đang làm san nhương ở Quận 9.

e đoán thì nó nằm ở vấn đề thuế thu nhập cá nhân. Ngoài HĐ ký với CĐT và các chứng từ chứng minh đã thanh toán đúng số tiền như bác trên tư vấn, bác lấy một biên bản thanh lý HĐ giữa người bán và bên CĐT cho yên tâm.

Giá e nó giờ tầm nhiêu các bác nhỉ? được e làm 1 cái về ở.

Tập Lái
22/11/16
7
1
3
34
Xác nhận
confirm
GĐ2 giá căn nhỏ nhất là bao nhiêu bác
cách đây 3 tuần có mấy bác chủ trong nhóm cư dân rao giá từ 4.4 tỷ, hiện tại thì mình không nắm vì giá Sim city trong 2 tuần này đang lên và thanh khoản tốt rất tốt. Giờ giai đoạn 1 căn nhỏ nhất cũng trên 5 tỷ rồi.

• Like
Reactions: trauden82

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook