VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Thể theo lời của bác Thanhden, em xin đem ra đây để các bác tiện theo dõi.

Chuyến đi này sẽ do bác trentungcayso làm hướng dẫn viên và hậu cần:D

Chương trình chuyến đi ngày 12 / 07 / 2008:

Hành trình: TPHCM -> TX Bà Rịa (100km) -> Địa đạo Long Phước (9km) -> hồ Đá Bàn (4km offroad) -> Thập tự giá Long Tân (5km) -> Suối Rao (20km offroad) -> TX Xuyên Môc ( 8km offroad ) -> Long Hải ( 37km ).

07:30h Ăn sáng tại Bánh canh Long Hương - TX Bà Rịa ( đối diện với cổng chào vào thị xã Bà Rịa )
08:30h -> 09:30h : Di chuyển theo hướng vào xã Hòa Long -> thăm quan và khám phá Địa đạo Long Phước ( có a. Đức - hướng dẫn viên ).
09:30 -> 10:00h : Thăm quan và chụp hình lưu niệm tại Thập tự giá ( nơi hơn hai tiểu đoàn lính Úc chết trong chiến tranh VN)
10:00h ->10:30h : Tới suối Rao.
10:30h -> 17:00h: Tắm hồ, chèo thuyền, câu cá và ăn trưa trên bè với các món: Cá lóc nướng mọi, lẩu cá lăng, cháo cá và gà vườn luộc hoặc hấp muối hột ( nhờ các bác góp ý cho món ăn ) nghỉ ngơi. Có chỗ đậu xe an toàn, thoáng mát cho hơn 50 xe
17h -> 19h : ra Lộc An ăn tối xong về Xì Goong.
21g leo giường ngủ thẳng cẳng

Các bác đăng ký đi cho biết số nguời lớn, em bé tham dự và loại xe luôn nha

Danh sách tham dự như sau:

1. trentungcayso: 2 lớn - 2 bé - Ếch 3.0
2. sushi3t: 2 lớn - 1 bé - Ếch 2.3
3. petrol, khoa: 2 lớn - Ranger (kỹ thuật viên, hỗ trợ lôi kéo )
4. vertusilver: .......?
5. wasabambi: 2 lớn - Ếch 2.3
6. F1racer, Huyden: 3 lớn - Audi Q7
7. tuando: 1 lớn - Vitara
8. HD stone: 1 lớn.
9. HT Miumo: đi ké xe
10. Percy: ... lớn - Everest
11. Porche_Cayenne: 1 lớn - Mondeo
12. Nongdanhoclaixe: 1 lớn - Santafe
13. F1vn: đi ké xe
14. 163kmh:2 lớn - Mer ML350
15. Bạn bác trentungcayso: 4 lớn - xe ?

Sẽ có 2 đoàn offroad:

1. Do bác trentungcayso dẫn đầu sẽ xuất phát từ Vũng Tàu, địa đei63m tập trung thì bác TTCS sẽ hướng dẫn
2. Em đề nghị bác F1racer dẫn đầu vì có "máy bắn sấy tóc" ;) sẽ xuất phát từ Sài Gòn, điểm tập trung tại khu du lịch Văn Thánh vào lúc 5g, khi đầy đủ các thành viên sẽ xuất phát, dự kiến 5g30.

Vào lúc 7g30 sẽ gặp đoàn 1 tại Bà Rịa và ăn sáng tại đây.

Kinh phí theo tinh thần OS => Campuchia :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Chuyến offroad cho các bác đi SUV

Về giá phòng tại resort, bác sushi thử nhờ 1 cty du lịch nào đó book dùm xem giá có rẻ hơn nhiều không, nghe nói nhờ họ book thì mình giảm được chi phí nhìu lém, mà họ cũng có cơm ăn:)

Hạng B2
4/8/04
315
30
28

Trích đoạn: F1racer

Về giá phòng tại resort, bác sushi thử nhờ 1 cty du lịch nào đó book dùm xem giá có rẻ hơn nhiều không, nghe nói nhờ họ book thì mình giảm được chi phí nhìu lém, mà họ cũng có cơm ăn:)

Giá này là giá corporate của cty em, đã dc discount rùi;) Nếu chọn option I thì giá đã bao gồm 2 bữa chính và ăn sáng, kể cả tax & service luôn ạ.

Riêng về vấn đề kinh phí, theo thiển ý của em thì tiền ăn trưa tại hồ sẽ share tại chỗ sau khi ăn, e nhờ bác sushi phụ trách phần thu tô nghen:D. Riêng phần khách sạn thì từng phòng sẽ trả tiền trực tiếp cho lễ tân khi check out ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.059
113
www.phindeli.com

OS mình có bác Dawnglow có công ty du lịch chuyên book phòng KS, nghe nói rẻ khoảng 30-40% so với giá niêm yết, có 1 số OS mem đã dùng dịch vụ của bác Dawnglow rồi thì phải, BTC hỏi thử xem nhé.

Em nhớ lần trước bác tuando và duysiena có đăng ký rùi, vậy lần này các bác cùng tham dự được không vậy

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Chương trình này mới lạ & rất có cảm giác

Tiếc rằng ngay ngày 12/7 em kẹt đám cưới người em bà con ko bỏ được nên đành lỗi hẹn cùng các bác :(
Chúc các bác có 1 chuyến đi thật vui vẻ & đoàn kết!

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: tuando

OS mình có bác Dawnglow có công ty du lịch chuyên book phòng KS, nghe nói rẻ khoảng 30-40% so với giá niêm yết, có 1 số OS mem đã dùng dịch vụ của bác Dawnglow rồi thì phải, BTC hỏi thử xem nhé.
Em cũng đang muốn nói về bác này đó bác, bác nào biết thử liên lạc giúp nhé hoặc cho số alo bác ấy cũng được
P/S: Bác Dawnglow nếu có dạo bước qua thớt này thì giúp anh em phát nhé, cám ơn bác!:)

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

OK, để em liên lạc với bác Downglow xem sao, theo ý kiến của M3B thì có thêm lựa chọn ở tại Osaka nữa.

Bác nào có số ĐT của bác Downglow cho em xin với, cảm ơn nhiều nhiều :D

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

E phát biểu lăng nhăng tí: e thì khoái một chuyến offroad thẳng thừng luôn, khỏi resort với relax gì hết, có thể đi về trong ngày, mục đích chủ yếu là thử (phá) xe >>> tìm cảm giác mạnh thôi; ăn uống thì làng nhàng gặp gì ăn nấy hay chơi kiểu dựng lều cắm trại mang theo thức ăn cũng được ợ, chơi là chính mà , vì thế tuy rất háo hức nhưng khi xem kỹ chương trình e lại hơi rụt rè tí, lại thêm tháng này cũng hơi bận nên hay tranh thủ cày thứ 7. Tuy nhiên e vẫn cứ đăng ký treo trước nhé, 1 xe 2 mống - cố gắng đến giữa tuần e thu xếp rồi còn-phơm chắc chắn nhé!

PS.: e pót bên thớt EFC xong mới biết có thớt mới này nên pót lại, các bác đừng bảo e xì-pam nhé (mặc dù cũng có chút chút
)

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Thank bác, một ý kiến hay để suy nghĩ!!!

Vậy em kiến nghị các bác thêm phương án 2 là đi về trong ngày 12/7/2008 luôn với chương trình giống như ngày 12/7 của phương án 1 nhưng lúc về KS checkin thì mình ra Lộc An ăn tối rồi về SG luôn :D

Chương trình PA2: Ngày 12 / 07 / 2008:
07:30h Ăn sáng tại Bánh canh Long Hương - TX Bà Rịa ( đối diện với cổng chào vào thị xã Bà Rịa )
08:30h -> 09:30h : Di chuyển theo hướng vào xã Hòa Long -> thăm quan và khám phá Địa đạo Long Phước ( có a. Đức - hướng dẫn viên ).
09:30 -> 10:00h : Thăm quan và chụp hình lưu niệm tại Thập tự giá ( nơi hơn hai tiểu đoàn lính Úc chết trong chiến tranh VN)
10:00h ->10:30h : Tới suối Rao.
10:30h -> 17:00h: Tắm hồ, chèo thuyền, câu cá và ăn trưa trên bè với các món: Cá lóc nướng mọi, lẩu cá lăng, cháo cá và gà vườn luộc hoặc hấp muối hột ( nhờ các bác góp ý cho món ăn ) nghỉ ngơi. Có chỗ đậu xe an toàn, thoáng mát cho hơn 50 xe
17h -> 19h : ra Lộc An ăn tối xong về Xì Goong.
21g leo giườn ngủ thẳng cẳng :D:D:D

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

yeye e xì-pam nhưng xem ra cũng được ủng hộ chút đỉnh >>> vậy e sẽ phát huy tinh thần xì-pam cho mau lên hạng hé

đuà tí, các bác cứ tính kỹ nhé, e sẽ cố đu theo!