Cảnh Báo Chuyện sáng sớm

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
39
Xì Phố
May nay em coá việc nên sáng nào cũng phải lết ra khỏi nhà tầm 5:45.. Cung đường e đi qua khu Thị Nghè.. Khu vực này các bác đều rõ có một tốp tụ tập đối diện Zoo chuyên phụ nữ và sanh dziên là hốt... Mấy lần ngang wa bằng xe máy cứ lane ngoài cùng mà bang.. Thấy mấy chú rất mong đc hốt mà chưa có dịp đc hốt..
Sáng nay đang bon bon thì một a bay ra chỉ... Em nghĩ quái xe hơi thì có lỗi gì đoạn này... Nhưng cũng bình tĩnh tắp vào signal đầy đủ và tay không bước xuống
Em : Có gì không em.. Mới sáng mà điều tiết sớm thế..
xxx : Anh xuất trình giấy tờ cho tôi kiểm tra..
Em : Vi phạm hay kiểm tra hành chính thế... Sáng rồi đi làm mà hành chính gì ..
xxx : Xe a tắt đèn xe trước giờ quy định.. Mời a xuất trình giấy tờ cho chúng tôi..
Em hơi bất ngờ vì tình huống nằm ngoài dự định của em vì đúng là lúc này mới hơn 5:45.. Nhưng trời thì đá sáng tưng tư 5:30 nắng vàng roài.. Nhưng thôi cũng ráng chiến
Em : Ehh chú có làm sao không.. Trời sáng nắng rồi.. Đồng ý quy định là thế.. Nhưng cũng phảo linh động trong các trường hợp... Trời sáng rõ..nắng lên luôn rồi thì mở đèn là mở thế nào.. Soi ai.. Chiếu sáng cho ai hở.. Anh đâu có bị dở người.. Hơn nữa xe a chế độ đèn auto..đủ sáng nó tự tắt..
Xxx : anh sai rồi còn thích cãi ah.. Quy định là quy định mời a xuất trình giấy chúng tôi lập biên bản
Em : Chú vận dụng máy móc quá rồi.. A đã giải thích trình bày cụ thể...
xxx : bla.. Bla..
Em : Thôi đc roi.. Nếu chú quả quyết thế thì a kg nói chuyện nữa.. Chờ tí a lấy giấy tờ a sẽ ghi ý kiến sự việc vụ này sẽ nói sau.. Sáng sớm kẹt xe đầy các ngã kg lo đi làm việc đứng làm chuyện vớ vẩn..
Em quay bước lại xe lấy giấy nghĩ thôi xong.. Quy định như thế thì dù đi ý kiến cũng tèo.. Cái bọn đầu đất này thì nói sao thông.. Vừa gần đến xe thì một xxx khác đi theo..
xxx 2 : Thôi.. Sáng sớm anh em nhắc nhau là chính.. Anh cho ly cafe sáng gọi là..
em : Cafe hả 15k hay starbuck.. Sory a chứ sáng vk e đưa e có 50k ăn sáng dằn túi.. A uống cafe e nhịn đói hả...
xxx 2 : Thôi a đi đi.. Lần sau là biên bản đó..
Rồi a quay bước đi luôn..
Em làm cái lưu ý các bác cẩn trọng vấn đề này.. Saigon thời điểm này 5:30 nhiều khi đã nắng sói trán.. Nhưng quy định là thế và bọn đầu đất sẽ thịt ta..

Hạng D
14/8/11
4.167
87.956
113
Clip??? Hình ảnh , âm thanh???:3dcuoigif: ( Học cụ Haso...)

Chẳng nhẽ XXX bây giờ đói đến mức thảm hại thế sao?????:3dandap:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ko thể nào khác hơn. Cả hai đều đúng từ mở đầu cho đến kết thúc. Thời thế phải thế thôi.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng D
14/8/11
4.167
87.956
113
Nhà cháu từ trước đến nay đều tuân thủ theo luật gần như tuyệt đối!!
( vừa tự tôn trọng mình vừa an toàn cho cả mình và xã hội ) đến mức là ...chiều tới, khi đang chạy xe, thì tới 18g dù không tối vẫn bật đèn!! Vậy mà cũng chưa bao giờ nghĩ được là ..... mùa này .. mà mấy ...con sâu mất dạy đó giám .. chỉ gậy bắt người ta bật đèn lúc .... 5g45 sáng!!!!
( mùa này ở SG 5g45 sáng trời đã nắng lên rồi )
Vụ này, có clip... cụ có thể ... post lên..và mở một cuộc tranh luận về tính " mẫn cán " của xxx!!!

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
28/3/15
1.924
9.320
113
49
Cái này phải báo lại với ông rời zùi. Nhắc ổng ngủ nướng thêm 30' nữa... Và báo tụi thú y đi gom hết lũ gà trống ở xì gòn nhỉ.. 

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
có 1 điều lạ về cách xưng hô, ban đầu thì xưng anh với chú, lúc cuối thì lại xưng em với anh, không có clip thì hơi khó tin, nói thì ai nói chả được nhưng đã là quy định thì nó vẫn phạt được :D