Hạng B1
9/4/13
58
0
0
Các cụ cho e hỏi là chuyển số từ P sang D nếu ko đạp phanh thì có chuyển số đc ko ạ?chả là hôm qua e đánh xe vào nhà,nhà e thì nó hơi dốc 1 tẹo,đợi lúc cái cửa nó kéo lên,e về P,1 lúc e kéo về D để cho xe vào nhà.E chả nhớ là có dẫm phanh ko,nhưng xe thì kêu kịch 1 cái rất to.E vẫn kéo đc về D bt.E lo quả chả hiểu kêu ở cái j,hay do hộp số.Liệu có tèo hộp số ko các cụ?xe e mới lấy:((

Hạng C
13/9/11
606
1
18
Không phang sao chuyển đc số!

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/7/08
824
35
28
www.otosaigon.com
Do nha' bác đốc quá, khi xe ca'i va' khoá Parking sẽ chịu lực rất mạnh hơn so với bt. Nên khi bác trả vê' D thi' sẽ bị như vậy. Sau na'y có gi' khi bác đậu xe ở nha' bác nớ đạp thắng tay (nă'm bên trái nhỏ xíu ah bác) thật sau rô'i mới trả vê' P. Tư' P vê' D, ko đạp phanh thi' xe ko nhả đâu bác. Mer thông minh lắm nên các bác cứ yên tâm đi nhé...
.
Em cũng đã thử đang chạy nhanh >60km/h mah trả vê' P hoặc R rô'i, nó sẽ ko cho phép la'm như vậy... Mer thật rất an toa'n...

Hạng B1
9/4/13
58
0
0
Vĩnh Nam nói:
Không đạp phanh làm sao chuyển được ?
Thế thì ko hiểu sao e kéo từ P sang D lại nghe tiếng kịch 1 phát nhỉ?lo lắng quá:(

Hạng C
4/1/09
666
4
18
Tiếng kịch đó là do lực kéo mạnh + lúc đó bác đang rà thắng khi de nên nó nghe tiếng đó... không sao đâu bác...

Hạng B2
28/12/11
183
36
28
Xe e đôi khi cũng có tiếng kêu đó bác. Nghe cũng sợ sợ nhưng theo em nghe nhiều người chạy xe AT nói cũng có tiếng kêu đó. Em nghĩ ko sao đâu bác. Có thể lúc chuyển số bác đạp phanh quá nhẹ hay vào số ko dứt khoát. Em đoán vậy.

Hạng B1
9/4/13
58
0
0
C200BE nói:
Xe e đôi khi cũng có tiếng kêu đó bác. Nghe cũng sợ sợ nhưng theo em nghe nhiều người chạy xe AT nói cũng có tiếng kêu đó. Em nghĩ ko sao đâu bác. Có thể lúc chuyển số bác đạp phanh quá nhẹ hay vào số ko dứt khoát. Em đoán vậy.
nghe bác nói e cũng yên tâm hơn phần nào. Hôm nay e kéo xe ra chạy thì cũng ko thấy có hiện tượng j lạ, chắc là ko sao:(

Hạng D
21/9/10
1.937
11.030
113
em nghĩ là bác có đạp phanh đó vì nếu ko đạp phanh thì ko thể chuyển từ P được đâu. Còn tiếng kêu đó có lẽ do P chịu lực nhiều hơn khi dừng dốc cao nên chuyển sang D nó kêu