Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Chuyện vặt về cái chắn bùn

Cái chắn bùn cũng giống cái tấm bảo vệ bình xăng, xấu nhưng được việc. Đi đường địa hình thì viêc bụi cây cào xước cả thân xe, hoặc trầy xát và các va chạm nhỏ cũng khó tránh khỏi bác ạ. Cho nên hình thức của xe địa hình cũng khó mà trau chuốt được như xe chỉ đi trên đường nhựa.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: Chuyện vặt về cái chắn bùn

Theo E thì làm chắn bùn cũng tốt nhưng không làm có khi lại hay hơn vì những lý do sau : - Giữ nguyên zin theo xe
- khỏi tốn thêm tiền, công sức, khỏi bị chê là công nông hay công sâu
- Quan trọng nhất là Of load thì phải bụi bặm một chút, Zơ xe thì về rửa nhân tiện kiểm tra lại tổng thể xe luôn

Hạng B2
20/2/09
208
31
28
Re: RE: Chuyện vặt về cái chắn bùn

Hình như Triton có chắn bùn bằng nhựa mềm, đảm bảo đi ỐP RỐT mà không sợ bị gãy.

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

Vit nhà em sau 2 lần offroad cũng gãy hết rùi , chưa biết làm sao , nếu vô hãng lắp thi lần sau chắc chắn tèo , chắc phải lắp loại mềm thôi nhưng cắt cho nó ngắn lên một chút thì có thể được , mong cáv bác có cao kiến gì thì giúp đỡ nhé

Hạng B2
17/2/09
164
0
0

seabreaz nói:
Vit nhà em sau 2 lần offroad cũng gãy hết rùi , chưa biết làm sao , nếu vô hãng lắp thi lần sau chắc chắn tèo , chắc phải lắp loại mềm thôi nhưng cắt cho nó ngắn lên một chút thì có thể được , mong cáv bác có cao kiến gì thì giúp đỡ nhé

Bác gắn chắn bùn bằng cao su, vừa dẻo vừa chắc, lại thẩm mĩ...
Chuyện vặt về cái chắn bùn

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
46
Đà Lạt

dawmgoodman nói:
hụ hụ, cái chữ WARN của bác Dmax One giá có 80 USD only à, hix hix

80 USD và 2 tiếng đồng hồ chế brackets cho nó. Chắn bùn này to lắm nên chắc không vừa cho các lọai xe cỡ nhỏ như Vitara thậm chí Escape.

Nhưng tiền nào của nấy, nếu tiền không là vấn đề thì 2 tiếng cũng rất đáng bỏ công, kết quả mỹ mãn và quan trọng đây là chắc bùn cho dân pro nên rất bền và đẹp.

Có nó lên trông xe khác hẳn , ngày cũng như đêm. Bác Phong chắc thấy xe em hồi chưa có chắn bùn rồi đúng không ạ? giờ trông em nó khỏe khắn hẳn ra bác à :D

Một phút dành cho quảng cáo xin hết ạ?

Hạng B2
17/2/09
164
0
0

dawmgoodman nói:
hụ hụ, cái chữ WARN của bác Dmax One giá có 80 USD only à, hix hix

Quan trọng là cái công làm bracket đó bác.
Nếu ko có bracket thì giá rẻ hơn nhìu, em còn có cả chữ Hi-Lift nữa :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/08
1.135
22
63

Bác xin miếng săm xe tải, cắt cho giống hình tấm chắn, gắn vô, vậy là xong, kệ nó, xấu tí cũng không sao. Vì săm xe nó cong về 1 phía, nên cứ gắn vào phần cong của nó hướng ra sau, sao cho phần cuối cùng nó hướng về sau, xa bánh xe ra. Chứ bác cứ mua ráp vào, đi off rồi lại gãy, rồi lại mua, vậy thì phiền lắm.