Hạng B2
25/8/13
175
113
43
các bác ơi, chuẩn video như thế nào ( đuôi, độ fan giải) để cái DVD mà a hải tặng theo FORTE nó chạy ngon lành vậy các bác ? (em chép vào thẻ nhớ chứ ko coi đĩa)

Em chuyển .mp4, .avi, mà sao có lúc được lúc không , lúc chạy tí rồi đứng hình v.vv

Các bác cho em xin thông số video và phần mềm convert nào với.
Sao cho video nó coi dc ấy
Có 2 video cũng đuôi y chang nhau, vậy mà cái coi dc, cái thì báo "wrong format" :mad:

Hạng B2
25/1/12
145
1
18
TPHCM
www.temnhanmavach.com
Phần mềm để bác convert video, nguồn video em thường lấy từ Youtube, download mấy cái video ca nhac, Xuân mai cho mấy nhóc của em ,xuất ra rồi bỏ vô ổ USB gắn lên đầu DVD anh Hải xem , xe em Forte .
1/ Link cho bác : phần mềm
http://www.mediafire.com/...onverter-ultimate6.rar

2/ Link hình ảnh file bác cần xuất video để bỏ vô usb gắn vô xe hay DVD anh Hải .bác có thể xuất ra chất lượng cao hơn , đừng lấy file đã xuất từ phần mềm rồi xuất qua 1 lần nữa, nó sẽ ra dung lượng rất lớn, em dùng bộ 3 này để xuất ra đĩa nhạc hay làm file nhạc bỏ USB đem lên xe xem .
http://www.mediafire.com/view/kcl2vyufzz2wv3l/ManhinhConvertVideo.bmp
định dạng file là Xvid ,bác xuất ra định đạng Xvid rồi copy vô USB gắn lên đầu xe anh Hải là chạy ok, em có thử xuất ra Mpeg2 bỏ vô USB nó không chạy .

3/ phần mềm IDM download từ youtube mới nhất :http://www.mediafire.com/download/hc9n6zitvru61is/IDM_6.18_Build_2.rar
chả cần crack riết gì, chỉ cài đặt chạy, còn crack gì thì mấy chuyên gia làm rồi , em lùng về sai thôi . khi download về có thể có bài nó không có tiếng , trong phần lựa chon bác download về định dang mp4 hay FLV đều được, độ phân giải 360 ; hay 480 ;720;1080 đều được,nhưng có lúc 720 không có tiếng âm thanh nhưng 360 thì có tiếng , em down về 720 hay 480 chạy hình đẹp .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/13
121
1
18
Hồ Chí Minh
bác nhắc chủ đề này em mới nhớ
buổi sáng nếu mình mở DVD thì nắng hắt vô làm không nhìn được hình ảnh mặc dù em đã chỉnh sáng hết cỡ, bác nào chỉ giáo với
p/s: chắc bác chủ mua forte s phải không ?

Tập Lái
30/12/13
15
16
3
CáCách này rất đơn giản, chỉ cần download về, chép vào thẻ nhớ hoặc USB là xem thôi. các bác download video trên trang Youtube bằng IDM, định dạng MP4 360p, không phải HD 720p nha). hoặc convert sang chuẩn MP4 360p thôi.
Các chuẩn 480, 720, 1080 thì xin lỗi nhé không xem được đâu, muốn xem thì chép vào USB rồi cắm vào TV mà coi

Hạng D
30/11/10
3.961
55.735
113
Đầu DVD Tung Của thì chỉ được đến thế thôi bác, phải nhìn nhận cái DVD anh Hải tặng theo xe lỡm kinh! Nếu vô hãng trả lại cái đầu DVD, đòi lại cái đầu CD jin nó chịu không ta? :D:D
bác nhắc chủ đề này em mới nhớ
buổi sáng nếu mình mở DVD thì nắng hắt vô làm không nhìn được hình ảnh mặc dù em đã chỉnh sáng hết cỡ, bác nào chỉ giáo với
p/s: chắc bác chủ mua forte s phải không ?

• Like
Reactions: tuanpo
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Đầu DVD Tung Của thì chỉ được đến thế thôi bác, phải nhìn nhận cái DVD anh Hải tặng theo xe lỡm kinh! Nếu vô hãng trả lại cái đầu DVD, đòi lại cái đầu CD jin nó chịu không ta? :D:D
Em cung tính như bác nè ko biêt đc ko haha

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Bác dùng divx converter chuyênr định dạng về Divx . độ phân giải để max là 800x480 , để lớn hơn cũng ko đẹp hơn đc vì màn hình của nó là 800*480 mà để lớn lại nặng. Convert về divx thì xem 720 p ko vấn đề gì. Chạy êm ru.

Hạng B2
4/8/14
264
291
63
Hà nội
tranhchuthap.vn
Nghe nhạc muốn hay thì lấy đĩa cd dùng phần mềm rip ra nhạc lossless đuôi flac rồi dùng điện thoại android cài trình nghe nhạc poweramp. Kết nối vào ô tô qua bluetooth hoặc dây. Điện thoại windows mobile thì dùng trình nghe nhạc core player

Hạng C
17/12/08
792
100
43

có bác nào xài cái này chưa? mình cắm vào ngõ AUX trên đầu Necvox , USB có file Mp3 mà ko nghe dc