Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
16/10/15
7
6
3
39
Ở trên có topic về citibella nhưng hình như của sale nói về tình trạng dự án. Em mạo muội lập chủ đề mới để nhờ mọi nguòi góp ý giúp xem nên mua nhà ở đâu.
Hiện em dành dụm đc gần 3t, hiện tại thì chỉ 1 mình em chưa vợ con gì, em đang tính mua 1 căn nhà để dành sau này lập gia đình. Em khoái trồng cây và nuôi chó nên cũng thích nhà có sân và không xô bồ lắm. Em có tham khảo ra Citibella Cát Lái thì nhìn chung dự án có vẻ đáp ứng đc nhu cầu, chờ 18 tháng nhận nhà, trong thời gian đó ráng cày kiếm đủ làm nội thất. Nhưng em vẫn phân vân là khu vực này nhìn vậy chứ sau này có ai vô ở không chứ đồng không hiu quạnh thì buồn và đáng sợ lắm :D, thêm nữa nhìn xe container chạy cũng sợ. Em tham khảo thêm đất ngoài Q9 khu Tăng Nhơn Phú, đất cũng tầm 18-20tr/m2 rồi, xây nhà hoàn thiện chắc cũng 2 tỉ nữa thì cũng bằng giá, Q9 được cái là đông dân cư sẵn nhưng lại không mát mẻ và qui hoạch chung thoáng như bên Cát Lái.
Lần đầu em mua nhà nên cũng tìm tới tìm lui cả tháng hơn rồi mà chưa quyết định được gì, nhờ mọi người tư vấn cho e sáng cái đầu về lĩnh vực này với. Và giá cả như vậy mua là đúng giá hay có bị hớ gì không ạh!

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Quy hoạch Cát Lái thoáng mát, ở tốt.
Có điều đường đi chung container nên ... cũng run.
:3dnhiumay:

Giá Citibella là compound nên cao hơn mặt bằng chung. Muốn rẻ hơn thì mua đất rồi tự xây như Ninh Giang hay đất TĐC sổ đỏ phía gần cổng C cảng Cát Lái. Ở compound ngoài tiền mua nhà ra hàng tháng còn phải đóng hụi chết cho CĐT cái phí quản lý.

Nói chung ít tiền thì vào, không thì tránh xa khu có Cont ... tổn thọ.

• Like
Reactions: ineki
Tập Lái
16/10/15
7
6
3
39
Ừ nhỉ, em quên mất vụ phí quản lý, không biết tầm bao nhiêu 1 tháng nhỉ!
Hic, tiền thì em hết khả năng rồi, lấy hết mua nhà là em không múa may gì thêm nữa luôn. Để em nghiên cứu vụ Ninh Giang và TĐC cổng C của bác thử, cảm ơn bác nhé!

Tập Lái
16/10/15
7
6
3
39
Mong có thêm ý kiến chia sẻ của mọi người ạh!

Tập Lái
18/10/15
0
8
2
43
Mình cũng hóng thông tin về citibella. Nghe mấy e sale nói về các dự án sắp triển khai tại đây cũng muốn xuống tiền. Xin các bác cho ý kiến với!

Tập Lái
16/4/13
21
424
48
Citibella kiến trúc kính hiện đại, do bọn MIA thiết kế , ưu điểm nhất này. khu compound khép kín nên các bác phải nộp phí quản lý hàng tháng, nghe sale bẩu là 10k/1m2. Vứt xe ở ngoài thoải mái, có hồ nước, bãi cỏ, hoa hoét nói chung là đẹp hơn khu xung quanh. Vị trí ngay cửa ngõ cảng. Giá 2,8 tỏi - 3,2 tỏi đợt 1. Sắp mở đợt 2 nghe nói tăng 10%
Thêm khoảng 500 tr hoàn thiện
Ninh Giang thiết kế theo kiểu Châu Âu cổ (sale bẩu) nhưng trông hơi già (cảm nhận của em). Giá đất khoảng >1,7 tỏi + xây khoảng 800tr, thêm khoảng 300tr hoàn thiện, ko mất phí quản lý. Sau này bầu tổ dân phố thuê bảo vệ chắc mỗi nhà độ 100k/1 tháng. Nhưng ko phải khu compund khép kín, sau này mua xe phải hy sinh 1/2 tầng 1 để xe.
Bác vào thớt Ninh Giang Riverside đọc cho rõ, bọn em chém bên đấy được 10 mấy trang roài :))
Em cũng đang muốn sang tên 1 mảnh của em, nếu bác cần thì mật thư nhé. Chính chủ tên em luôn ^^

• Like
Reactions: Bui Thi Boo
20/3/15
398
3.482
93
Theo phèo thì ninh giang cũng ok, kiến trúc cổ điển có vẻ lạc hậu so với thời nay nhưng khi lên đồng bộ nó cũng tạo được nét riêng hiếm có, còn citi bella thì có vị trí rất ok, nó ngay đầu ngõ khu đô thị mới cát lái, cư dân trong đó phải đi qua nó.

Tập Lái
16/4/13
21
424
48
thế bác Tèo thik bên nào hơn? có chốt bên nào ko?

Tập Lái
18/10/15
0
8
2
43
Em thấy đường đến khu này xe container nhiều quá. Thấy sales nói cuối sang năm sẽ đỡ hơn, nhưng dù vậy vẫn mất một đoạn khoảng hơn trăm mét từ cầu vào cổng C vẫn còn xe đúng không các bác. E mới vào thăm dự án có một lần nên vẫn còn lơ mơ lắm. Nhờ các bác tư vấn thêm.

• Like
Reactions: ineki
Tập Lái
16/4/13
21
424
48
Bác đi đường vòng sau lưng citihome rẽ vào phố đông village là sẽ đỡ được 1 đoạn.
Còn giải quyết vấn đề xe cont ở đây cần chờ vòng xoay mỹ thủy hình thành, cầu nối cảng Cát Lái và càng Phú Hữu (đằng sau chỗ trường đại học) các chính sách chia lửa cho cảng Cát Lái sang Phú Hữu và Hiệp Phước, tốt nhất rời cont ra Vũng Tầu càng tốt. Nói chung là thời gian và các dự án đầu tư sẽ kích giá ở khu này tăng lên vì quy hoạch đẹp đồng bộ, quỹ đất sạch. Mà đợi đến khi hết xe cont thì giá chắc chắn sẽ ko còn sờ tới được nữa :)
Dự là trong vòng 2-3 năm sau tới khu này sẽ có nhiều tiện ích khi Phố Đông Village, Citihome, Citibella đồng loạt giao nhà. Các dự án như tòa án Phúc Thẩm Thành Phố cũng đi vào hoạt động là khu này ngon ngay.

Status
Không mở trả lời sau này.