Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Cerato sẽ là chọn lựa hợp lý nếu bác thích trải nghiệm nhưng tiện ích của xe khi điều khiển.. Một điểm nữa Cerato thuộc phân khúc C Sedan. Còn City là phân khúc B sedan nên Cerato dĩ nhiên có ưu thế hơn hầu như.
Xe nhu cầu đi gia đình và đưa rước Vợ cả thì Cerato sẽ hỗ trợ tốt. Tính năng an toàn sẽ PHÁT HUY tối đa khi Bác chạy tốc độ như Fast & Furious.. hehe
E thấy bảo xe không có cân bằng điện tử vs ổn định thân xe đi cua quẹo người ngồi trong sẽ khó chịu bác ạ

• Like
Reactions: Luan Le
Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
E
700tr nên mua focus S 2.0 hoạc 1.5 ecoboost, cerato 2.0 chạy lướt, options máy khoẻ ngon hơn mấy con kia nhiều
E xác định mua là mua xe mới chứ k mua xe lướt bác ạ.

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Lấy cerato đi bác. Bạn em chạy chiếc K3 (đời trước của cerato), nó bảo bảo dưỡng rẻ, máy móc im ru, xăng tầm dưới 6l / 100km. Chỉ có điều là mua dòng này thì bác xác định là sau 3 năm nếu bác bán thì giá sẽ ngang tầm giá với City cùng đời dù chi phí ra biển của cerato khi ra biển cao hơn mấy chục triệu so với City.
Ok bác. Cái vấn đề mất giá thì e k lo. E chỉ quan tâm đến các tính năng an toàn. Thiếu nó thì trải nghiệm vận hành có bị ảnh hưởng nhiều k bác

Hạng B2
18/9/14
128
90
28
TP HCM
toyotaphumyhung.net.vn
E thấy bảo xe không có cân bằng điện tử vs ổn định thân xe đi cua quẹo người ngồi trong sẽ khó chịu bác ạ
Bác đang quan tâm về vấn đề an toàn của Cerato 1.6. Thực chất nếu bác bo cua tốc độ hay thắng gấp thì cũng ko làm người ngồi trong xe phải cảm thấy khó chịu đâu. Nếu Bác cần thì cứ đến trực tiếp showroom KIA xem xe và lái thử để cảm nhận luôn. Lái thử xe sẽ cho Bác biết rõ nhất về xe.
City là mẫu xe phân khúc B mà khách hàng cảm thấy hài lòng về thiết kế và độ an toàn. Nhưng những Option trang bị theo xe sẽ không nhiều như Cerato và độ rộng rãi cũng không thoải mái như Cerato.
Cerato sẽ mạnh về tiện ích trong xe-option vượt trội. City thế mạnh về an toàn.
Nếu Bác muốn cả option và an toàn và thoải mái thì quất luôn CERATO 2.0 AT. Hehe

• Like
Reactions: Danhpm
Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Bác đang quan tâm về vấn đề an toàn của Cerato 1.6. Thực chất nếu bác bo cua tốc độ hay thắng gấp thì cũng ko làm người ngồi trong xe phải cảm thấy khó chịu đâu. Nếu Bác cần thì cứ đến trực tiếp showroom KIA xem xe và lái thử để cảm nhận luôn. Lái thử xe sẽ cho Bác biết rõ nhất về xe.
City là mẫu xe phân khúc B mà khách hàng cảm thấy hài lòng về thiết kế và độ an toàn. Nhưng những Option trang bị theo xe sẽ không nhiều như Cerato và độ rộng rãi cũng không thoải mái như Cerato.
Cerato sẽ mạnh về tiện ích trong xe-option vượt trội. City thế mạnh về an toàn.
Nếu Bác muốn cả option và an toàn và thoải mái thì quất luôn CERATO 2.0 AT. Hehe
Thực sự những nggười mới lái như em thì có ngồi lên cũng k cảm nhận đc nhiều. Chỉ biết nhìn vào thông số và quan trọng nhất nhờ các bác tư vấn để quyết định mua xe thôi bác ạ

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Tư vấn gì nữa.. Mọi người đã nói với bác hết rồi. Thông số lấy trên mạng. Ra showroom ngồi lái thử thấy thích con nào hơn thì lấy con đấy. Hỏi thật : bác lái được xe chưa?

Tập Lái
24/4/17
44
26
18
32
Tư vấn gì nữa.. Mọi người đã nói với bác hết rồi. Thông số lấy trên mạng. Ra showroom ngồi lái thử thấy thích con nào hơn thì lấy con đấy. Hỏi thật : bác lái được xe chưa?
Hỏi thật bác có đọc hết cmt chưa ạ. E nói là em lái mới. Đi trên đường lo xử lí đã đủ căng thẳng rồi tâm trí đâu mà cảm vs chả nhận xe. Hơn nữa lại còn là xe lái thử. Lên đây nhờ các bác ai đã chạy qua 2 chiếc này rồi hoặc có chuyên môn tư vấn giúp em để e quyết định xem lấy con nào. E k biết bác có ý gì nhưng e cảm thấy bác nói giọng mỉa mai quá.

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
Hỏi thật bác có đọc hết cmt chưa ạ. E nói là em lái mới. Đi trên đường lo xử lí đã đủ căng thẳng rồi tâm trí đâu mà cảm vs chả nhận xe. Hơn nữa lại còn là xe lái thử. Lên đây nhờ các bác ai đã chạy qua 2 chiếc này rồi hoặc có chuyên môn tư vấn giúp em để e quyết định xem lấy con nào. E k biết bác có ý gì nhưng e cảm thấy bác nói giọng mỉa mai quá.
Không phải bác.. Ý Mình chỉ ngại là bác lái chưa rành nên không dám ngồi thử xe thôi. Còn chọn xe thì giữa 1 xe loại B và 1 xe loại C thì mình sẽ chọn C.

• Like
Reactions: KH215
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
2 chiếc này e chạy rồi ạ . Hơi ồn
Vẫn thua focus như em đã tư vấn nhé hehe
Bữa cò sales báo giá lăn bánh 698tr bên topic kia . Bác test kĩ 3 xe là bít