Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Thân chào cả nhà.
Dự tính năm 2018 gia đình nhỏ nhà em gồm 2 vc, ông bà & 1 bé nhỏ.
Dự tính lựa chọn Honda City 2017 vì thấy được đánh giá cao trong tầm giá.
Sau vài lần đi uber đc đi em Suzuki Etigar đc mấy anh tài xế tư vấn giá khá tốt, tuy nhiên em lại thấy phần nội thất & ngoại thất khg ưa nhìn bằng Honda City. Để bù lại phần đó thì Suzuki Etigar đc cái 5+2 rộng hơn Honda City đáng kể.
Nên mạo muội lên đây để xin các bác cho cái đánh giá so sánh 2 em trên, lựa chọn nào là đúng đắn.
Thanks cả nhà nhiều.

Honda City & Suzuki Etigar lựa chọn nào cho gia đình nhỏ

#Sosánh #Suzuki #Suzukiertiga #Honda #Hondacity

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baicon
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
em cũng có người quen chạy Eti nếu đề cao tính thực dụng cho gia điình thì em thấy
+ông con trai chạy 1 con được 3 năm nay 8V rồi chỉ bảo dưỡng định kỳ+ vừa thay lốp chưa hỏng hóc gì nhiều( hàng ngày đi làm 100km/ngày)
+ông bố thấy thế cũng vừa làm 1 chiếc 2017
còn phần dịch vụ ,phụ tùng thì không sợ không có đồ đâu, khi hỏng cũng sẽ có thôi
p/s: ống bố tư vấn cho em như vậy ạ

• Like
Reactions: Chí Hùng
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
2 con ở 2 phân khuc khac nhau hoàn toàn. Thuc dung và lâu đôi xe thì Ertiga, còn thich trải nghiem thì City. gia dình e 4ng, lâu lau kẹp them ông bà nội thì vãn đủ chỗ nhung khi 2 cháu len câp 3 thì Ertiga hợp lý hon

• Like
Reactions: Chí Hùng
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
2 con ở 2 phân khuc khac nhau hoàn toàn. Thuc dung và lâu đôi xe thì Ertiga, còn thich trải nghiem thì City. gia dình e 4ng, lâu lau kẹp them ông bà nội thì vãn đủ chỗ nhung khi 2 cháu len câp 3 thì Ertiga hợp lý hon
Đúng 2 phân khúc khác nhau,nhưng em thấy em eti đc đánh giá kha cao, nên cũng mon men lên đây tham khảo thêm.
Tuy đc đánh giá cao nhưng sao doanh số ảm đạm quá

ES
Tập Lái
13/9/09
15
2
3
City đi bác. Nhà 5 người, 5 chỗ là đúng rồi. Ertiga 5+2 thôi, đi xa nhét 7 người thì không có chổ để đồ. Cần 7 chổ thì thuê, Sedona ở trên đây nè, mà mấy khi đi đủ 7 chỗ ( xe nhà), em từng phải đổi everest sang escape.

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
City đi bác. Nhà 5 người, 5 chỗ là đúng rồi. Ertiga 5+2 thôi, đi xa nhét 7 người thì không có chổ để đồ. Cần 7 chổ thì thuê, Sedona ở trên đây nè, mà mấy khi đi đủ 7 chỗ ( xe nhà), em từng phải đổi everest sang escape.
Em thử ngồi 5 người vào thì Eti rộng & thoải mái hơn city, và hàng cuối gập lại mang đc khối đồ khi đi đâu đó
Còn city thì hơi chật khi hàng sau đi 3 lớn

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Theo em nên mua ertiga vì phù hợp với gia đình đông người 3-4 thế hệ. Còn dư giả thì quất luôn 2 em khỏi lăn tăn.