Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
City mới mua có tiếng kêu ro ro, xin cách khắc phục

Dạ em chào các bác!

Tình hình là em mới lấy em Honda City CVT. Sau gần 1000km đầu tiên mọi thứ điều ok, chỉ có cái tiếng ro ro o o từ máy vọng vào khoang lái.

Em bực mình ghê. Đậu tại chỗ cũng nghe, chạy cũng nghe, ga lên tua máy càng cao nó kêu to theo tiếng máy. Không biết xe của mấy bác có bị vậy không? Hay tại xe em bị gì ko biết. Có cách nào khắc phục không ạ?

Cảm ơn các bác!

City mới mua có tiếng kêu ro ro, xin cách khắc phục

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/06
3.634
180
63
Dạ em chào các bác!
Tình hình là em mới lấy em Honda City CVT. Sau gần 1000km đầu tiên mọi thứ điều ok, chỉ có cái tiếng ro ro o o từ máy vọng vào khoang lái.

Em bực mình ghê. Đậu tại chỗ cũng nghe, chạy cũng nghe, ga lên tua máy càng cao nó kêu to theo tiếng máy. Không biết xe của mấy bác có bị vậy không? Hay tại xe em bị gì ko biết. Có cách nào khắc phục không ạ?
Cảm ơn các bác!

View attachment 2214020
Tiếng này là tiếng kêu của lốc máy lạnh đó.
City lốc lạnh thường bị kêu khi xe đi trên 75k km. Đem xe vào hãng cho kiểm tra nhé.

• Like
Reactions: adng and PMH82
Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Tiếng này là tiếng kêu của lốc máy lạnh đó.
City lốc lạnh thường bị kêu khi xe đi trên 75k km. Đem xe vào hãng cho kiểm tra nhé.
Ko phải loc lạnh a tắc máy lạnh đâu ta chỗ cũng nghe ga càng to kêu to theo mà điều hơn còn đau tại chỗ cũng kêu nhưng nho lắm nghe kỹ mới thấy

• Like
Reactions: adng
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Xe mới mua còn bảo hành bác chạy lên hãng bảo nó kiểm tra rồi sửa còn nhanh hơn là lên đây đoán già đoán non
Bảo hành chán lắm á bác, hãng hay có cái vụ xe còn chay dc la ko tìm lỗi dùm đâu

Hạng B2
30/8/19
174
252
63
Tiếng đó là tiếng lốc lạnh khi xe chạy nhanh. Nhưng rất nhỏ, để ý mới nghe thấy. Đậu tại chỗ mà kêu, kêu theo chân ga thì phải đi kiểm tra nhé. Xe mình city 40k km.

Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Bảo hành chán lắm á bác, hãng hay có cái vụ xe còn chay dc la ko tìm lỗi dùm đâu
Nếu có tiếng kêu rõ thì hãng phải sửa cho mình chứ. Trưoc xe em có kêu lóc cóc nhỏ xíu chỗ đầu cd, lên hãng bảo kiếm tra bảo ko có ji mình cũng ko làm ji được. Sau này đi thay cái đầu cd zin bằng đầu android mới biết đâu cd cũ chỉ cho cái head unit vào thôi ko có hai con ốc văn lại nên nó mới kêu, tới giờ thay đầu mới vẫn ko có hai con ốc đó kaka

• Like
Reactions: adng
Tập Lái
20/6/20
2
1
3
29
Mình thấy nên ra hãng, kỹ thuật họ giải quyết triệt để giúp mình, nếu vẫn không được thì quay lại đây đợi cao nhân share mẹo :) Con cerato mình bị kêu "xoạc xoạc" khi đánh vô lăng lúc chạy chậm, lúc đó nghĩ không sao, nhờ bên kĩ thuật kiểm tra, thay trục lái là hết luôn. Còn bảo hành thì tranh thủ "hành" hãng xíu đi chứ bác :D