Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Gầm thấp thì di cao tốc đầm xe hơn , ví dụ như sedan với SUV , nhưng gầm thấp thì có hơi bất tiện là đi đường xấu với trong nội ô quay đầu xe phải lùi tới lui mệt óc . e đi maz6 gầm có thể nói là cao nhất trong dàn Sedan , nhưng trong nội ô quay đầu oải thật , ra đi cao tốc hay quốc lộ thì ok khỏi bàn . Mà đường xấu thì đi hơi xót xe lắm

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Nếu có thể bác lấy 1 chiếc sedan đi Đức Hòa Long An sẽ hiểu nổi khổ của sedan với đường xá Việt Nam. Thích là 1 chuyện, đem về xài bị khó chịu và cạ gầm lúc đó sở thích sẽ tuột hẳn.

Thích con nào làm con đó..mua xe ở VN bỏ số tiền nhìu..nếu mua xe minh không thích nữa thì chán lắm Bác à...em về quê cũng đường xấu nên gửi ngoài cây xăng ngoài đường nhựa. vào chi cho cạ gầm..xe 1 cầu nữa dể ăn đan trời mưa đường hư lắm

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng B1
17/11/16
56
43
18
35
Bác đã thích sedan mà lại còn sợ gầm thấp thì sao chung mâm đc.
Bác phải phân ra mục đích sử dụng, bác mua chạy ở phố hay đường địa hình.
Với các dòng sedan đường quốc lộ, đường phố chạy đc hết, còn địa hình 1 chút đa phần đi rất khó, kể cả mấy cái ổ trâu ổ bò.
Nếu vẫn băn khoăn tốt nhất nên chuyển qua cuv hoặc suv bác ợ

Tập Lái
23/9/17
6
1
3
31
Civic kiểu dáng thể thao gầm thấp mới đẹp và các kỹ sư còn tính toán các yếu tố khác như khí động học, bố trí các khoang, động cơ... Trước đây e cũng như bác dự lấy CR-V nhưng thấy civic mới bên Mỹ đẹp nên chờ hơn nữa năm nó về VN là em cưới ngay, xe chạy trên đường nhựa thì tuyệt vời, chạy đường đất bác chạy chậm chút vẫn tốt. Về đông cơ thì mạnh, nước đề pa mượt, bác có để ý 2 ghế trước của em nó khác biệt so với các xe hiện nay ko (rất đặc biệt đó bác), còn cảm giác lái thì quá tốt. Bác nên tới Salon chạy thử sẽ thích ngay, đừng nghe những người chưa sử dụng mà phán theo tưởng tượng bác nhé. Chúc bác sớm cưới vợ 2 yêu thích cho mình.
1 like cho bác ạ!

• Like
Reactions: Hoàn Lão Tà
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Đính chính lại cho bác rằng 135 là của City còn 133 mới là của Civic bác nhé :3
Sedan thì tầm cỡ đó thôi chủ yếu là cái lườn xe và cách chạy của bác :))
Sedan 165mm là oki, 133-135mm thì đúng là thấp bác ah!
Mấy cái lề vn nó cao ngút 150-250mm.. xe em C300 165mm ra vào lề cạ gầm xót ko chịu nỏi

• Like
Reactions: vqhung611
Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Mua về rồi đi nâng gầm lên là được bác ei :)) e đùa tí. Cơ mà con này ngon thật, chạy thấy ngoài đường phải quay đầu nhìn mà thèm :( :(

Tập Lái
18/12/14
37
12
8
Sedan con nào cũng gầm thấp. Bác đi đường ổ voi nhiều thì chuyển qua suv đi.