Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Civic 1.8 AT 2015 vài điều cần hỏi

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
Như tiêu đề em muốn hỏi thăm về cách sử dụng civic 2015 bản AT 1.8. Em mới lấy về vài nhày và còn bỡ ngỡ. Thứ nhất hình như CD chỉ có 1 đĩa thôi phải ko các bác. Thứ 2 khi em tải nhạc loudless vào usb cắm vào xe thì không phát được, cái này có phải lỗi không hay mặc định nó thế và cách khắc phục thế nào. Thứ 3 em muốn cài thêm mặt đồng hồ thì làm thế nào ạ.
Tiện thể giao lưu với các ae đang chạy civic 1.8 2015 luôn nhé. Xin cam ơn các bác đã đọc ạ. Chài thân ái

• Like
Reactions: anhosg
Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
Như tiêu đề em muốn hỏi thăm về cách sử dụng civic 2015 bản AT 1.8. Em mới lấy về vài nhày và còn bỡ ngỡ. Thứ nhất hình như CD chỉ có 1 đĩa thôi phải ko các bác. Thứ 2 khi em tải nhạc loudless vào usb cắm vào xe thì không phát được, cái này có phải lỗi không hay mặc định nó thế và cách khắc phục thế nào. Thứ 3 em muốn cài thêm mặt đồng hồ thì làm thế nào ạ.
Tiện thể giao lưu với các ae đang chạy civic 1.8 2015 luôn nhé. Xin cam ơn các bác đã đọc ạ. Chài thân ái
chỉ 1 câu trả lời cho tất cả các théc méc ... mở HDSD ra đọc rồi ... hỏi tiếp. :3danbanh:

• Like
Reactions: trt and Cafedenda
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Đọc kỹ HDSD đi bác.
- Theo em biết đầu CD thế hệ 9th (2012-2015) chỉ phát được nhạc LOSSY (đuôi WMA/ MP3/ AAC), còn lossless thì không thể nhé bạn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
túm lại là hình như file nhạc chất lượng cao (cao hơn chất lượng CD) thì có đuôi là *.flc, *.wav, ... phải hong ta ???!!!...:3dmatkinh:
Theo như em biết là :
- Đuôi *.WAV là những file nhạc nguyên bản được xuất ra từ CD -----> nhạc *.WAV không thể hay hơn CD "xịn"
- Nhạc Lossless có đuôi *.FLAC, *.ALAC là dạng nén chất lượng cao (không làm giảm chất lượng so với file gốc) và khi giải nén sẽ về file dạng *.WAV ----> nên chất lượng như nguyên bản ----> nghe hay hơn *.mp3, ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
Theo như em biết là :
- Đuôi *.WAV là những file nhạc nguyên bản được xuất ra từ CD -----> nhạc *.WAV không thể hay hơn CD "xịn"
bậy à ... CD nó là *.wav thường thôi (khoảng vài Mb 1 bài), *.wav xịn hơn nhiều hen bác, nó khoảng 40-60Mb trở lên 1 bài. Cái nì mà nén lại dạng *.flc nó còn khoàng 20-25Mb 1 bài nhưng mà nén lại nên chất lượng cũng giảm xíu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
bậy à ... CD nó là *.wav thường thôi (khoảng vài Mb 1 bài), *.wav xịn hơn nhiều hen bác, nó khoảng 40-60Mb trở lên 1 bài. Cái nì mà nén lại dạng *.flc nó còn khoàng 20-25Mb 1 bài nhưng mà nén lại nên chất lượng cũng giảm xíu
Sao em nhớ 1 cd ~ 700Mb chỉ có ~ 12 bài thôi mà bác.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Em mới nhờ anh google giải đáp cho anh em mình, Bác xem cái này xem có gì hay không ? : http://audio-no1.blogspot.com/2013/08/am-thanh-so-uoc-tao-ra-tu-nhieu-nam-nay.html
Chứ em cũng amateur chỉ nhớ hồi còn trẻ có đọc và hiểu sơ sơ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
24/9/14
355
144
43
Tp. Hồ Chí Minh
đúng gùi, nhưng bổ sung thêm 2 ý chính:
- *.flac là dạng nén của Wav mà đã nén thì chất lượng chỉ "tương đương" chứ
không bằng được
- Chất lượng số hoá tín hiệu analog như CD đã là xịn nhất chưa ? ... còn lâu mới đạt được và tương lai gần sẽ ko còn ai nghe nhạc từ CD vì chất lượng quá kém so với các file nhạc số