7/1/19
6
2
3
38
Civic 2.0 2007 cài số P không đề được, bị gì vậy các bác?
Em có con Civic 2.0 2007 tự nhiên hôm nay bị bệnh này. Các cao nhân cho em hỏi. Khi em để P đề máy. Khi thì được khi thì không. Xuống nút N thì đề bình thường. Các cao nhân cho em hỏi vợ em bị sao. Và chữa như thế nào em cảm ơn. Em nghi bị ở hộp số.[pagebreak][/pagebreak]

Attachments

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.537
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Như bác mô tả có thể bị lỏng dây cáp nối vào công tắc chuyển số hoặc chỗ tiếp xúc với cảm biến khởi động trên cần số.
Cái này thợ có thể làm free cho bác vì nó đơn giản.
Tuy nhiên khuyên bác vào hãng vì nó không mắc tiền và vì hãng làm quen đời xe của bác sẽ không làm hư những thứ khác khi tháo ráp

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Như bác mô tả có thể bị lỏng dây cáp nối vào công tắc chuyển số hoặc chỗ tiếp xúc với cảm biến khởi động trên cần số.
Cái này thợ có thể làm free cho bác vì nó đơn giản.
Tuy nhiên khuyên bác vào hãng vì nó không mắc tiền và vì hãng làm quen đời xe của bác sẽ không làm hư những thứ khác khi tháo ráp
Cái bệnh đó nó có liên quan gì đến hộp số ko vậy a
Bác D23 nói chuẩn; Cái này không liên quan đến hộp số, hỏng phần cơ học bên ngoài thôi;
Xe em đã bị 1 lần, nó bị hỏng cái mấu chuyển số P-R-N-D ở ngay phần ngoài hộp số nên khi thao tác số ở cần số thì hộp số không nhận được lệnh, hoặc nhận nhầm.

Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
Chuẩn rồi, TH này chỉ do tiếp điểm hoặc cảm biến vị trí cần số có vấn đề thôi bác ạ. Nếu hộp số trục trặc thì bác sẽ thấy bất thường khi xe đã lăn bánh.
Em cũng đang chạy Civic 2.0 AT 2016, muốn kiếm anh em trao đổi kinh nghiệm, chém gió mà thấy ít ng chạy đời này quá!