Tập Lái
7/4/17
2
0
1
56
Khi nhả phanh tay điện tử của xe civic 2017, không xem video được, có ai biết cách chỉnh để khi chạy vẫn xem được video clip không?

Tập Lái
24/3/15
9
3
3
Phải dùng cách cắt dây nối với hệ thống phanh tay, hoặc dùng dây cáp chuyển như thế này:

https://youtu.be/4ES4olt-h94

Và cách này nữa, nhưng em chưa dám thử.

https://forum.xda-developers.com/android/general/finally-watch-video-driving-2016-honda-t3578202
E đã làm theo hướng dẫn trog clip đến đoạn cuối thì k rõ lắm ( install the bypass cable ),nên vẫn chưa dc.xin bác chỉ giáo thêm cho e.đa tạ bác nhiều

Tập Lái
11/3/17
35
25
18
E đã làm theo hướng dẫn trog clip đến đoạn cuối thì k rõ lắm ( install the bypass cable ),nên vẫn chưa dc.xin bác chỉ giáo thêm cho e.đa tạ bác nhiều

Tức là phải này có cái cáp này để nối với cáp nguyên bản theo xe bác ah.
Mua ở đâu thì e ko biết đâu, có vài chỗ bán mà e ko biết gửi về VN như thế nào :(
civic 2017 không xem video được khi chạy

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Khi nhả phanh tay điện tử của xe civic 2017, không xem video được, có ai biết cách chỉnh để khi chạy vẫn xem được video clip không?
Đây là tính năng an toàn bạn ko nên chỉnh làm gì. Thân!

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Xe em Honda Accord 2016 cũng chỉ xem được DVD khi xe đang ở sô P, khi xe chạy DVD tự tắt hình và chỉ còn mỗi tiếng. Em mò mãi ko ra cách để tắt cái chức năng này. Có cao nhân nào giúp ko ạ

Tập Lái
20/2/17
18
10
3
Xe em Honda Accord 2016 cũng chỉ xem được DVD khi xe đang ở sô P, khi xe chạy DVD tự tắt hình và chỉ còn mỗi tiếng. Em mò mãi ko ra cách để tắt cái chức năng này. Có cao nhân nào giúp ko ạ
Chào Bác!
Trường hợp của Bác do DVD tích hợp chức năng an toàn khi lái xe nên khi Bác chuyển sang số D màn hình xe không phát hình nữa. Bác có thể tới những chỗ chuyên về âm thanh họ sẽ đấu nối dây DVD để khi Bác vào số D nhưng DVD nó vẫn nghĩ rằng xe đang đậu nên sẽ vẫn phát hình ạ. Nếu Bác ở gần khu vực quận Tân Bình có thể chạy qua em, em sẽ cho anh em kiểm tra giúp Bác. Em cảm ơn!

• Like
Reactions: hieutransaigon
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p chạy xe thì lo tập chung phía trước mắt đi bác. Lúc chạy thì nên nghe nhạc từ USB thui.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Chắc bác ấy muốn bật cho nhà xem, chứ sao đang lái mà xem dc