Tập Lái
28/9/12
28
2
3
Rảnh rỗi không biết làm gì, em mang con Civic đi độ gập gương và lên kính tự động.
Em biết đã có bác làm rồi nhưng nói chung nó đáp ứng được nhu cầu của em, thỉnh thoảng hay quên lên kính lại phải lọ mọ mở cửa. tra chìa rất mất thời gian. Giờ bấm lock phát một, an toàn tuyệt đối

Kính lên theo thứ tự phụ->tài->trái sau->phải sau.
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=hgooyXlgX4k[/youtube]
Khi trời nóng, trước khi ra xe có thể xuống 2 kính phía trước cho đỡ nóng (bấm liên tục unlock-lock-unlock).
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=Pz04TcLpXLM[/youtube]
Em share tí... Cám ơn các bác đã theo dõi... :)

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Độ như vậy hay quá bác chủ ... tốn nhiều lúa không vậy bác ...

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Em cũng máu làm cái này lâu rồi nè bác. Bác cho e hỏi là nếu như đang xe đang chạy và kính đang hạ, e bấm lock cửa từ cái nút ở cánh bên tài thì kính có bị kéo lên ko ạ? Tương tự, khi e tấp lề, mà lúc đó kính đang kéo lên do e bật máy lạnh, e muốn bấm unlock cửa để cho khách xuống xe rồi chạy tiếp thì kính có tự hạ xuống ko? E vẫn đang lăn tăn cái này, nếu cả 2 câu hỏi trên mà bác trả lời là KHÔNG thì e đi lắp ngay ạ. Thanks bác ạ

Tập Lái
28/9/12
28
2
3
sweetman484 nói:
Em cũng máu làm cái này lâu rồi nè bác. Bác cho e hỏi là nếu như đang xe đang chạy và kính đang hạ, e bấm lock cửa từ cái nút ở cánh bên tài thì kính có bị kéo lên ko ạ? Tương tự, khi e tấp lề, mà lúc đó kính đang kéo lên do e bật máy lạnh, e muốn bấm unlock cửa để cho khách xuống xe rồi chạy tiếp thì kính có tự hạ xuống ko? E vẫn đang lăn tăn cái này, nếu cả 2 câu hỏi trên mà bác trả lời là KHÔNG thì e đi lắp ngay ạ. Thanks bác ạ
Cái này chỉ độ thêm chức năng cho an toàn và tiện hơn thôi bác ơi, nó chỉ nhận khi bác mở cửa bên tài và đóng lại, tức khi xe đã dừng. Toàn bộ chức năng của các nút zin của xe vẫn hoạt động bình thường nha bác (trước giờ bác sử dụng ntn thì giờ nó vẫn như thế ấy không thay đồi gì cả). Những cái bác lo không xảy ra đâu.

Tập Lái
28/9/12
28
2
3
anhphat nói:
Độ như vậy hay quá bác chủ ... tốn nhiều lúa không vậy bác ...
Xe em 2.0 nên giá cũng không cao lắm, trên dưới 2 chai ah bác.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
autofansg nói:
sweetman484 nói:
Cái này chỉ độ thêm chức năng cho an toàn và tiện hơn thôi bác ơi, nó chỉ nhận khi bác mở cửa bên tài và đóng lại, tức khi xe đã dừng. Toàn bộ chức năng của các nút zin của xe vẫn hoạt động bình thường nha bác (trước giờ bác sử dụng ntn thì giờ nó vẫn như thế ấy không thay đồi gì cả). Những cái bác lo không xảy ra đâu. 
Vậy thì hay quá. Bác cho e cái địa chỉ gara làm đi bác, bữa nào e ghé làm luôn. Thanks bác nhiều

Tập Lái
28/9/12
28
2
3
sweetman484 nói:
Vậy thì hay quá. Bác cho e cái địa chỉ gara làm đi bác, bữa nào e ghé làm luôn. Thanks bác nhiều
Theo em biết thì nhiều gara làm cái này lắm. Bác ghé gara nào quen thì được. Chỉ lắp thêm cục vi mạch be bé ở cánh cửa bên tài. Nhanh và đơn giản lắm.

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
autofansg nói:
sweetman484 nói:
Theo em biết thì nhiều gara làm cái này lắm. Bác ghé gara nào quen thì được. Chỉ lắp thêm cục vi mạch be bé ở cánh cửa bên tài. Nhanh và đơn giản lắm.
xe e 1.8 ko biết có lắp giống như bác được ko nhỉ? E lắp gập gương chỗ bác khactrung rồi, chỉ cần cái hạ kính này nữa là OK. bác cho e số đt của gara lắp cho bác đi

Tập Lái
28/9/12
28
2
3
sweetman484 nói:
autofansg nói:
sweetman484 nói:
xe e 1.8 ko biết có lắp giống như bác được ko nhỉ? E lắp gập gương chỗ bác khactrung rồi, chỉ cần cái hạ kính này nữa là OK. bác cho e số đt của gara lắp cho bác đi
E cũng làm chỗ bác í...