Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG
Em biết có một số bác rất thích xe độ nên em đi ngoài đường hể thấy xe nào độ là em chộp liền đe post các xem . Đây là con civic tuy đời cũ nhưng được độ. Các bác xem thử ý kiến thoãi mái nhé. Chúc các bác một tuần vui vẽ ! ;) :D :D :D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM
RE: Civic đời cũ nhưng độ !

Xe đẹp, cũng hơi giống Accord các bác nhỉ.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Tối thui bác ui. Bữa sau bác turn on cái flash lên nhé :D.

Bác hcivic đâu rùi: Nhìn có phải cái xe của bác độ lên ko? Nếu đúng thì thôi bác đừng bán xe bác nữa. Để lại độ lên giống xe bác Chain post đó nhìn cũng phê đấy.

PD

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tui đây,nói chung xe tui nếu mua về cứ để nguyên trạng thì nhìn cũng không đến nỗi tệ đâu vì mình luôn tôn trọng tính NGUYÊN BẢN của mọi vật thể quanh mình hì hì,nhưng cũng nghe có bác nào hôm nọ nói nếu mà mua xe tui về bác ấy độ lại giàn đèn sau là đẹp long lanh ... và bây chừ lại thấy bác Chain giới thiệu xe Civic cũ độ lại thấy cũng đẹp lạ lùng và thầm thán phục những ý tưỡng sáng tạo của nhân gian! Hình như chiếc trong hình cũng là Civic 94 thì phải.Chiều nay lang thang trên mạng tìm tòi về Civic thì thấy có một chiếc giống của tôi nhưng nó ở bên Thái Lan lận.Chủ của nó rao CHO THUÊ gì gì đó thấy cũng ngộ,xe này mà bên Thaí Lan vẫn còn cho thuê được nhỉ ?Tưởng chỉ có ở VN mình mới còn xài thôi chứ?Dưới đây là hình ảnh chiếc Civic 94 rao cho thuê bên TL:

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Bác hcivic ! Em nói không phải nịnh bác chứ xe bác nhìn cool lắm bác ạ. Trước lúc Honda bắt đầu xây dựng nhà máy ở VN mình, thì em nghĩ xe của bác thuộc hàng hiếm đó. Em có bao giờ thấy civic o VN đâu. Bác mua con này chắc cũng phải đắt lắm bác nhỉ?
Về chuyện độ xe thì mỗi người mỗi ý khác nhau. Haha, nếu tuổi trẻ nhí nhảnh như em thì có thể thích màu mè chủ yếu để thu hút chú ý. Xe bác như vậy đẹp rồi, trông em nó lịch sự chính chắn bác nhể hihi !
Tuy nhiên em khuyến khích bác thay bộ mâm mới cho đẹp hơn nữa. Các bác khác nghĩ mâm kiểu nào lên sẽ làm đẹp xe bác civic hơn? ;)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn bác Chain đã có lời khen vợ 2 của tôi! Nhưng xin nhắc ae là vợ 2 chính là hình avarta chứ không phải cái hình tôi post theo bài trên đâu nhé.Chiếc trong hình đã post là ở Thái Lan đang rao CHO THUÊ -nhìn nước sơn có vẻ không bị xước tý nào và mới keng hơn vợ 2 của tôi.Còn về bộ mâm thì tôi cũng đã từng ngắm nhiều kiểu rôi nhưng rốt cuộc vẫn trung thành với kiểu dáng ban đầu đã sắm cho nó-nhìn nó có phong cách rất riêng biệt và độc nhất tại VN.Hồi đó(1995) nhập nó về tổng chi phí là 38k cộng thêm 4 mâm giá 2k nữa =40k USD.Còn bây giờ giả dụ được phép nhập về một chiếc cùng đời này thì giá khoảng 12-16k thôi.Tôi vừa sưu tầm được hình 1 chú Civic 94 bên Mỹ mà hình như nó được người chủ của nó đặt riêng bộ ghế da bên trong cùng cái nắp cabô khác kiểu,rồi cả cửa sổ trời bên trên và cặp gương có đèn xi-nhan thì phải?Mời ae xem chơi nhé: