Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Civic Gen8 cài số R bị ù

Tập Lái
13/7/19
2
2
3
Civic Gen8 cài số R bị ù

Mọi người giúp em vấn đề này với ạ. Xe em Civic Gen8 2011, đi được 70k km. Dạo gần đây xe vô số R khi máy nguội có hiện tượng Ù & xe rùng mạnh, khi nóng máy rồi thì ù nhẹ hơn. Về P cũng có hiện tượng đó.

À và khi đề máy cũng có lúc được lúc giật giật.
Mọi người cho em hỏi như vậy là bị gì vậy ạ? Em cảm ơn!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
18/12/12
370
391
63
nếu trên 80.000km thì nên thay dầu hộp số, xe sẽ cahjy mượt hơn ở mọi chế độ

Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Bạn nên viết
  • Đời xe, hiệu xe, cây số
  • Thay gì mới đây (kh tính đến lọc dầu, dầu máy, lọc gió)
Chứ em mà phán xe 2011 đến giờ chặng thay gì thì .... nhất là xe nhật thì để bác dmqtrieu phán nha ... Thân

Trở về : thay nhớt hộp với lọc hộp chưa ? và đúng loại nhớt hay để nhớt trôi nổi ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PMH82
Tập Lái
13/7/19
2
2
3
Cảm ơn các bác!
Xe này nhà em mua mới từ 2012 đi đến giờ, em ở tỉnh nên xe đi ít. Xe vẫn kiểm tra bảo dưỡng thường xuyên ở hãng.
Về vấn đề của xe em đã đem ra hãng kiểm tra và nguyên nhân là do cao su chân máy bị hư, thay mới xong là hết. K liên quan gì đến hộp số hết ạ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Cảm ơn các bác!
Xe này nhà em mua mới từ 2012 đi đến giờ, em ở tỉnh nên xe đi ít. Xe vẫn kiểm tra bảo dưỡng thường xuyên ở hãng.
Về vấn đề của xe em đã đem ra hãng kiểm tra và nguyên nhân là do cao su chân máy bị hư, thay mới xong là hết. K liên quan gì đến hộp số hết ạ
Các anh em OS được bác chủ thớt cám ơn rồi và đưa ra cách giải quyết. Hoan hô tinh thần cộng đồng, biết chia sẽ của bác
Do đó các bác nào có bị như thế nên kiểm tra chân máy trước khi làm lung tung nha .