Hạng B1
12/8/12
94
1
18
E có hỏi thì biết ko phải do cao su chân máy. Xe em khi chạy tầm hơn 15p rồi thì e thấy vẫn ngon, chỉ có điều mới đây khi mới khởi động lúc máy nguội thì xe bị rung hơn, vào số em thấy xe đi vẫn bốc, chỉ có điều tiếng máy nghe gầm hơn, xe rùng. Đi các số thấp như 1,2,3 lúc tăng ga có vẻ bớt gằn hơn, nhưng thả chân ga thì có cảm giác gằn lại, ngồi trong xe thấy khó chịu, ồn, ù hết cả tai. Xe chạy tầm 15-20p thì lại nuột nà ngon lành. Garaga phán bị côn, phải hạ hộp số. E thì tính cứ để vậy chạy khi nào hỏng hãy thay, các bác cho e xin cao kiến ạ

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Kiểm tra ngay mấy cục cao su chân máy đi bác, có thể nó chưa hư nhưng lại bị yếu khi có tải. Cục cao su dầu đầu máy ấy.
- Xe e cũng bị rêm khi sáng sớm, sau 15' máy nóng rồi thì êm, nhưng khi vào tải hết đèn gạt nước lại ù nhiều, ù kiểu mấy chiếc xe đò xưa vậy. Bực quá cho đội máy lên kiểm tra 3 cục cao su chân máy thì thấy cục dầu đầu máy bị hư... Thay mới xong là êm ru hẳn cho dù lúc mới khởi động.
p/s: cái vô lý gara phán do côn là tầm bậy nghen bác. Sáng sớm nổ máy tại chổ bị rung, lúc đó xe chưa chạy thì có liên quan gì tới côn chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
Xe trước của e là Civic 1.8AT, khác xe bác là MT nên e không biết có phải tại côn như garage phán không. Nhưng nổ máy lúc sáng sớm mà bác cầm vô lăng thấy rung thì do cao su chân máy như bác HoaDat nói ở trên nhé bác. Xe trước của e cũng bị thế, vào hãng thay phát êm ngay.

• Like
Reactions: hoadat
Hạng B1
12/8/12
94
1
18
Dạ em bận quá nên chưa đem kiểm tra thêm, người nói kiểm tra bugi, ngườ nói thay lọc xăng chưa.
Em ở Nha Trang , tháng 11 mới có hãng Honda, vừa rồi em đem vào Toyota thì người ta nói vậy.
Xe em hiện đe sáng sớm thì rùng, đi một lúc thì êm hơn nhưng vẫn cảm giác bị ù, nhất là những lúc buông chân ga xe phanh động cơ có cảm giác ù ù khó chịu. Côn thì em ko biết vì em ko có kinh nghiệm vì đây là xe đầu tiên em đi, nhưng em cũng chỉ nghe nói thay côn khi côn đã mòn chứ cũng chưa nghe côn làm cho rùng máy. Toyota cũng nói em nếu do cao su chân máy thì lúc nào nó cũng rùng chứ ko thể mới đề thì rùng, một lát thì êm được
Để em hỏi lại hôm nọ đã kiểm tra bugi chưa, còn lọc xăng em đã thay lúc 4 vạn, hiện giờ đã 5.8 vạn, em dự chắc cũng tới lúc cần thay, biêt đâu do lọc xăng

Hạng D
13/8/14
2.547
28.943
113
Xe e Civic 2009 cũng bị rung, ồn và gằn mọi lúc mọi nơi. Đầu tháng 8 rồi e vào Đại lý Hon thì ra là do Đệm thủy lực chân máy (các bác hay gọi là Cao du chân máy) bị gục đầu, bị dính (thuật ngữ dân gian Đại lý sử dụng). Do xe e còn trong Gia hạn bảo hành nên được bảo hành miễn phí vật tư và công (nếu không là 4 trẹo đới).

• Like
Reactions: PhanLe
Tập Lái
22/3/14
27
2
3
đi liểm tra định kỳ đi anh ak.. garage quốc di ở gần cầu vĩnh phương

Hạng D
19/10/09
4.722
14.195
113
Tel : 0949999684 .
Xe đi nhiều năm mà chạy chẳng có bao nhiêu hết vậy bác.Cái này bảo dưỡng lại nó và đánh mạnh vào hệ thống béc phun trước bác nhé.
Chân máy thì bị luôn chứ không phải bị lúc nguội nên không cần quan tâm.