Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Kính thưa các bác ,

Tình hình là em thấy trong OS cũng rất nhiều đại cơ thủ sở trường về Pool 9balls & Snooker rùi .

Tuy nhiên , với kỳ vọng phát triển thêm loại hình giao lưu rộng rãi , em xin mở thêm topic để các bác vô đăng ký thành viên .

Hy vọng sắp tới đây chúng ta có thể mở luôn một "tournament" giao lưu .

Vậy nhờ các bác kiềm giùm chỗ CLB Bida nào có đủ 3 loại bàn : pool , 3-cushions , libre kha khá , chúng ta sẽ tìm ngày thích hợp là quả giao lưu :D
(SG hay Biên Hòa , Bình Dương đều Okie)

Yêu cầu không quá xa nơi tổ chức được chầu tổng kết
.

Tình hình là thấy rất nhiều tay cơ đã từng chiếm đoại giải OS 9balls Champions 2006 :
Pool 9 Balls : piegon , Rùa , nquynh , bman, minhtit , kebap, nguyen , nhà Sịa, .... Duy Siena , HP Stereo , Otosaigon, ...

Riêng loại hình này chưa thấy nhiều gương mặt ... "mốc" :) :
Carom 3 băng & Libre : F1.vn , haichien , Duy Siena , khoa , abcmoto ....

Các bác nhào vô đăng ký thành viên đê ... đặng sau này dễ tính vụ giao lưu :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: OS nhà mình : Có ai chơi billiards Carom & Pool hông ...?

Danh sách các cơ thủ đây :

Pool 9 Balls
piegon , Rùa , nquynh , bman, minhtit , kebap, nguyen , nhà Sịa, Duy Siena , HP Stereo , Otosaigon, Trungnghia, Apo , incotech , otobh, tuando, dodge , SG_blue , Vinhhien , heo đất , Qosmios , nph68, micral ,Teo_GM, nvsag

Carom 3 băng & Libre

F1.vn , haichien , Duy Siena , khoa , abcmoto , incotech ,apo , otobh, dodge, SG_blue, Vinhhien , heođất , Qosmios , micral , Teo_GM, Like_car, percy , baubom

Mấy bác cho e số dt nhé , tiện bề liên lạc khi CLB sinh họat !:)

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: khoa

Vụ này được đây , hay là chiều nay off rồi đi luôn:D nhỉ ??
Xỉn chết mịa rồi thấy đường đâu mà thụt hả chú mày??? Chơi 9 bi thì tui chơi được, còn mấy cái kia thì thua.[8|]

Hạng C
16/1/08
812
1.030
93
15
Chợ Quán :-(
blog.360.yahoo.com

em cũng tập tành chơi mấy môn này, hoan hô pác haichien :)

cho em xin 1 vé gia nhập hội bida của OS

apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon

em chơi không hay nhưng rất thích chơi các môn này, cũng ghi danh tham gia cho vui nhà vui cửa :)

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Chơi 9 bi thì tui chơi được, còn mấy cái kia thì thua.
Tui thì ngược lại ông này , mấy cái kia chơi được nhưng cái này ...không biết chơi , nói ra sợ các bác ..cười vì môn billard nội dung 9 balls là còn mới nên ở BH không thấy chổ nào có bàn billard này !! hix hix hix .
- Còn carom 3 bands thì biết chơi ( nhưng phải bàn xịn mới chơi được vì loại này là bàn lớn , mặt vãi simonite bi mới chạy nhẹ, bàn bình thường đánh chạy đâu có nổi ?? ) , nhưng nếu đánh cở 5 điểm thì được chứ đánh cở 10 điểm chăc phải cả .....ngày mới đủ 10 điểm !! hihihihih
- môn snooker kiểu sọc trơn 16 trái thì chơi được nhưng ....sợ chơi kiểu chia bài ( chơi nhiều người ) , kiểu này có hơi hướm ...cờ bạc và dể ..dấu tay ( nguy hiểm quá ).
- Chơi libre là dể nhất , vui nhất và thường chơi hơn các món kia ( vì bình dân mà ? ) . và môn này thường chơi là loại bàn nhỏ ( giống ngày xưa không phải bàn thi đấu seagame lớn như carom 3 bands ) .
Cho Duy siena đặt 3 cục gạch : 1 cục gạch đinh nội dung libre bàn nhỏ, 1 cục gạch ngâm dấm ( mềm xèo ) nội dung carom 3 bands, 1 cục gạch .....mục ( đụng vô là bể liền ) nội dung snookers 16 balls

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: Duy siena

....
- môn snooker kiểu sọc trơn 16 trái thì chơi được nhưng ....sợ chơi kiểu chia bài ( chơi nhiều người ) , kiểu này có hơi hướm ...cờ bạc và dể ..dấu tay ( nguy hiểm quá ).
.... nội dung snookers 16 balls

Bác Duy Siena : Cái nì người ta gọi là pool -15 balls chớ hổng gọi là sì -nốc -cờ ạh .:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@bác Duy Siena: 9 bi thì nó cũng như 15 bi thôi, chỉ khác là dùng bi từ số 1-9 và sắp bi thành hình con thoi, dùng bàn bi da lỗ luôn mà

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Em đăng kí phát các nội dung chơi tất.;)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.080
113
www.phindeli.com

Em đăng ký 9 balls, hạng ruồi:D

Chiều nay anh em mình uống bia thui, ko xài Absolute thì nhậu xong đi lun được đó:)