Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Em coi FBNC toàn là tin nhảm không, bố Lâm râu thì thôi rồi, toàn nói chuyện trên trời. Theo em nếu muốn review xe phải có trải nghiệm nhiều loại xe trong khoảng thời gian nhất định và am hiểu về động cơ cũng như kết cấu xe. Bác chủ này còn đề nghị VW chỉnh cái gì đó thì quá tài.

• Like
Reactions: TrucThanh
Hạng F
29/10/16
11.576
22.163
113
Pháp
Chào bác Osin,
Mình đang chạy Scirocco 1.4, có mấy vấn đề cần nhờ bác tư vấn giúp, bác cho mình số dt liên lạc được ko a? thank bác.
phone minh: 0984685566

Các bạn nhóm VW

Có rất nhiều bạn gửi qua hộp thư của tôi, nhưng tôi không thể trả lời được vì tôi không ở VN và tôi cách các bạn nửa vòng trái đất 20.000 kms, với 12h bay

Nhưng rất hy vọng ngày nào đó sẽ đem về chương trình vagcom với cable ODB2 có thể chỉ thêm cho các bạn biết một chút về VAGCOM chuyên cho VW, Audi, Seat, Skoda và những hiệu liên quan đến tập đoàn VW, ở HN hay ở SG ... trong tương lai đổi lại chầu nhậu nhé

Bạn nào có biết nick trên xin thông báo với bạn ấy hay qua điện thoại ở trên, là tôi không thể nào trả lời thư riêng vì cần phải đăng ký với đt ở VN mà tôi không có, xin cám ơn rất nhiều nhé, và nói với bạn ấy là đưa vấn đề ra 4rum không chừng có thể có những bạn khác tìm cách giải quyết được và cùng chia sẽ khi gặp vấn đề tương tự cũng là điểm hay, phải khong các bạn

Cám ơn các bạn đã đọc

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Bác Khoa review hay đấy chứ, nghe tình cảm. Bác Lâm thì khen nhiều quá thành ra con nào cũng như con nào.
Cơ mà con này đắt quá. Mà chở được có 4 người.

• Like
Reactions: TrucThanh
Tập Lái
14/2/17
4
5
3
Các bạn nhóm VW

Có rất nhiều bạn gửi qua hộp thư của tôi, nhưng tôi không thể trả lời được vì tôi không ở VN và tôi cách các bạn nửa vòng trái đất 20.000 kms, với 12h bay

Nhưng rất hy vọng ngày nào đó sẽ đem về chương trình vagcom với cable ODB2 có thể chỉ thêm cho các bạn biết một chút về VAGCOM chuyên cho VW, Audi, Seat, Skoda và những hiệu liên quan đến tập đoàn VW, ở HN hay ở SG ... trong tương lai đổi lại chầu nhậu nhé

Bạn nào có biết nick trên xin thông báo với bạn ấy hay qua điện thoại ở trên, là tôi không thể nào trả lời thư riêng vì cần phải đăng ký với đt ở VN mà tôi không có, xin cám ơn rất nhiều nhé, và nói với bạn ấy là đưa vấn đề ra 4rum không chừng có thể có những bạn khác tìm cách giải quyết được và cùng chia sẽ khi gặp vấn đề tương tự cũng là điểm hay, phải khong các bạn

Cám ơn các bạn đã đọc
Chào bác Osin,
Mình không biết bác đang ở nước ngoài nên bác thông cảm cho. Cũng tại vì là thành viên mới trên diễn đàn nên cũng đang tìm hiểu dần cách tự check lỗi xe cũng như tìm hiểu thêm về phụ tùng, và gara uy tín...
Hy vọng có dịp gặp bác để tìm hiểu về VAGCOM và các kinh nghiệm của bác về xe VW.
Nhân tiện các anh em trên diễn đàn có thể cho mình biết gara nào tốt ở SG cho xe VW ko vậy? Cũng như order phụ tùng cho xe thì tham khảo ở đâu ạ.
Cảm ơn anh em nhiều.

Tập Lái
11/10/17
38
34
20
Chào bác Osin,
Mình không biết bác đang ở nước ngoài nên bác thông cảm cho. Cũng tại vì là thành viên mới trên diễn đàn nên cũng đang tìm hiểu dần cách tự check lỗi xe cũng như tìm hiểu thêm về phụ tùng, và gara uy tín...
Hy vọng có dịp gặp bác để tìm hiểu về VAGCOM và các kinh nghiệm của bác về xe VW.
Nhân tiện các anh em trên diễn đàn có thể cho mình biết gara nào tốt ở SG cho xe VW ko vậy? Cũng như order phụ tùng cho xe thì tham khảo ở đâu ạ.
Cảm ơn anh em nhiều.

Hiện nay có thiết bị OBDeleven, chức năng tương tự như VAGCOM, nhưng giá rẻ hơn nhiều, bác có thể tra google để vào trang của họ đặt mua. Việc thực hiện coding và adaptation đối với xe Volkswagen và Audi bằng thiết bị này cũng giống như dùng VAGCOM, bác cứ vào các trang diễn đàn của nước ngoài về xe Volkswagen và xe Audi thì sẽ tìm thấy đủ mọi thủ thuật để "nghịch" con xe của mình.

Hạng B1
6/10/11
84
99
18
Có mấy bác chưa xem nội dung clip cho hết mà đã chém, em lạy :D

Mà so với xehay sao được, bên đó thực chất là quảng cáo cho hãng. "Hay" thì đương nhiên phải khen 100% rồi :D

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Bác này chỉ hợp với viết thôi, vì lúc đó người ta không nghe thấy giọng. Review xe ở VN giờ chỉ thấy có Hùng Lâm là OK nhất.
Bác đó phù hợp quảng cáo xe là chính. Xe nào cũng toàn khen, nhiều lúc bốc tận mây xanh, đào mãi mới thế chê tí ti. Video có đầu tư nhưng lúc nào cũng 1 màu, dàn ý muôn đời chả thay đổi, coi riết ngán luôn.