Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Tùy xe chứ ạ. Gía xe em có cao hơn Mer hay Bmw đâu ạ.
Nếu so Passat với Merc C200, BMW 320i , Thì giá Passat cao hơn vì Passat nhập C200 Lắp rắp VN. Còn 320i với Passat xem giá với nhau. Nên cũng ko phải bàn cải
Còn chuyện giá em cả là do lãnh đạo chỉ định. Nhưng em chỉ thấy thật sự chia sẻ em thấy giá này bọn em đang lỗ mỗi chiếc 5% đấy ạ.
Lỗ 5% à, thế thì nên xem lại cách làm ăn của công ty, thấy ko ăn nổi thì bán xới chứ em ... Haiz, quan ngại.

Vw là xe tốt, nhưng xe tốt đâu có nghĩa là hạng sang hay cận sang hay gì gì. Bên cạnh đó, xe "toàn dân" mà nay lại bán cho high level thì chẳng phải công ty đi ngược lại giá trị cốt lõi của mình sao?

Thị trường Việt Nam không nhỏ, nhưng ko đa dạng nên chuyện thị trường phân khúc dựa trên giá cả là điều dễ hiểu. Ngoài ra, ai đầu tư bài bản, có chiến lược đều thành công, trường hải là 1 ví dụ, mer cũng là 1 ví dụ. A thì nghi ngờ cái tính "thiện chí" làm ăn của bên em. Hay là bên em rửa tiền? Xin lỗi a nói hơi thẳng quá ...

Ps: Việt Nam mình hay thích dùng từ ngữ "bình dân" thì ko chịu "cân sang" cơ. "Diễn viên phụ" ko chịu, phải là "thứ chính" cơ. Đi seagame phải là "phó trưởng đoàn". Bệnh sĩ ăn sâu vào máu

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Bích Phượng nói đúng rồi nè, các bác trai nói sai hết nhé:). Em Touareg này không phải dạng vừa đâu, em nó máy lớn, chịu thuế cao qúa nên bán ế thôi. Bích Phượng đề xuất lãnh đạo chịu lỗ thêm 15% làm thị trường nhé, VW là lính mới phải chịu trận thôi. Dân VN khôn bỏ mẹ, tiền ít mà...
Hihi.
Bác nào muốn sỡ hữu em ấy thật lòng, em sẽ trình ban lãnh đạo cho bác ấy cái điẽm phúc lỗ 15% kỉ niệm 1 năm VW Sài Gòn luôn.
Em chịu chơi rồi chủ yếu có bác nào chịu đặt không thôi ạ.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Lỗ 5% à, thế thì nên xem lại cách làm ăn của công ty, thấy ko ăn nổi thì bán xới chứ em ... Haiz, quan ngại.

Vw là xe tốt, nhưng xe tốt đâu có nghĩa là hạng sang hay cận sang hay gì gì. Bên cạnh đó, xe "toàn dân" mà nay lại bán cho high level thì chẳng phải công ty đi ngược lại giá trị cốt lõi của mình sao?

Thị trường Việt Nam không nhỏ, nhưng ko đa dạng nên chuyện thị trường phân khúc dựa trên giá cả là điều dễ hiểu. Ngoài ra, ai đầu tư bài bản, có chiến lược đều thành công, trường hải là 1 ví dụ, mer cũng là 1 ví dụ. A thì nghi ngờ cái tính "thiện chí" làm ăn của bên em. Hay là bên em rửa tiền? Xin lỗi a nói hơi thẳng quá ...

Ps: Việt Nam mình hay thích dùng từ ngữ "bình dân" thì ko chịu "cân sang" cơ. "Diễn viên phụ" ko chịu, phải là "thứ chính" cơ. Đi seagame phải là "phó trưởng đoàn". Bệnh sĩ ăn sâu vào máu
Hi bác.
Bác nói hơi lôi chính trị vào đây quá rồi ạ. Em thì em nhấn mạnh với bác đọc thật nhiều thông tin báo chí thời gian hiện nay đi ạ.
Các ông lớn ở VN như Euro Auto cũng đang điêu đứng đấy ạ. Thứ 2 Merc của bác đây "http://www.baomoi.com/showroom-o-to-lo-nang-ong-chu-lo-ban-nha-tra-no/c/22896176.epi
Volkswagen thuộc sở hữu của Tân Thành Đô, đang sở hữu " Land, Jaguar, Masarati, City Ford, Phú Mỹ Ford, Huyndai Trường Chinh..." đấy ạ.
Cũng chỉ mong muốn mang một sản phẩm TRUNG CÂP , chất lượng, tên tuổi trên 150 Quốc gia về cho các Bác VN dùng, để an toàn, để bớt chi phí sửa chữa, abc....
Bọn em chọn một lối đi riêng cho hãng của bọn em, Miệng đời so sánh nọ kia với các hãng sang nọ kia em cũng chẳng màng, Vì mỗi người một quan điểm, mỗi lựa chọn.
Đừng phán xe giá nọ kia nữa ạ. Cho dù mất nhiều thời gian để chứng minh tên tuổi VW tại VN có lâu đi chăng nữa, Bọn em cũng cố gắng cho các bác thấy được VW tốt như thế nào.
Mong bác đừng phát ngôn nặng lời nữa ạ. Nếu bác muốn hiểu nó bị sâu đục ntn bác bỏ tiền mua chạy khoảng 4 năm thử đi ạ.Kiểu như " TRĂM NGHE KHÔNG BẰNG MẮT THẤY, MẮT THẤY KHÔNG BẰNG 1 THỬ". Rồi ta tính tiếp ạ.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Hi bác.
Bác nói hơi lôi chính trị vào đây quá rồi ạ. Em thì em nhấn mạnh với bác đọc thật nhiều thông tin báo chí thời gian hiện nay đi ạ.
Các ông lớn ở VN như Euro Auto cũng đang điêu đứng đấy ạ. Thứ 2 Merc của bác đây "http://www.baomoi.com/showroom-o-to-lo-nang-ong-chu-lo-ban-nha-tra-no/c/22896176.epi
Volkswagen thuộc sở hữu của Tân Thành Đô, đang sở hữu " Land, Jaguar, Masarati, City Ford, Phú Mỹ Ford, Huyndai Trường Chinh..." đấy ạ.
Cũng chỉ mong muốn mang một sản phẩm TRUNG CÂP , chất lượng, tên tuổi trên 150 Quốc gia về cho các Bác VN dùng, để an toàn, để bớt chi phí sửa chữa, abc....
Bọn em chọn một lối đi riêng cho hãng của bọn em, Miệng đời so sánh nọ kia với các hãng sang nọ kia em cũng chẳng màng, Vì mỗi người một quan điểm, mỗi lựa chọn.
Đừng phán xe giá nọ kia nữa ạ. Cho dù mất nhiều thời gian để chứng minh tên tuổi VW tại VN có lâu đi chăng nữa, Bọn em cũng cố gắng cho các bác thấy được VW tốt như thế nào.
Mong bác đừng phát ngôn nặng lời nữa ạ. Nếu bác muốn hiểu nó bị sâu đục ntn bác bỏ tiền mua chạy khoảng 4 năm thử đi ạ.Kiểu như " TRĂM NGHE KHÔNG BẰNG MẮT THẤY, MẮT THẤY KHÔNG BẰNG 1 THỬ". Rồi ta tính tiếp ạ.

Ồ, chính trị chính em gì ở đây, mình từng chạy 1 em golf gần 20 tuổi đến cả năm nên mình biết là hãng xe của chị tốt. Chị cũng ko cần lôi back ground của công ty chị ra, cũng chẳng cần dìm hàng các công ty khác. Thế này nhé

Chị có ý gì khi nói về mer hay bim? Vw chỉ có thể so với toy, ford. Ok. Sản phẩm TRUNG CẤP là gì? Hạ cấp là gì? CEO tổng của Vw chắc cũng chỉ dám nói là xe bền hơn, tốt hơn chứ không bao giờ dám nói xe chúng tôi hơn cấp toyota hay hyundai đâu.

Chị nói rằng bên chị sẽ mưa dầm thấm lâu để người dùng hiểu giá trị .... Blah blah. Thế bên nào mới giảm giá chiếc golf đó???

• Like
Reactions: thi_can
Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Chắc chắn nó ko cạnh tranh với Q7 hay Porcshe Cayenne bác à, sales nào nói thế là nói tầm bậy. Đơn giản bởi vì Audi và Porsche là công ty con sở hữu bởi VW Group, kinh doanh chẳng ai đi làm cái chuyện cái phân nhóm sản phẩm cannibalize lẫn nhau bao giờ.

Em xin lỗi bác, nhưng bác trích dẫn câu đó rồi in đậm như quăng vào mặt em như thế, thì bác sai cmnr. Em trích lại nguyên văn nhé: "With the Touareg focused on premium-minded buyers, Volkswagen is preparing a larger SUV that may undercut it in price, to compete with three-row crossovers such as the Ford Explorer, Chevrolet Traverse, and Honda Pilot."
Tức là thế này bác ợ, với việc Touareg được giao nhiệm vụ nhắm vào phân khúc khách hàng có xu hướng "premium", VW ĐANG CHUẨN BỊ một chiếc SUV lớn hơn để giảm giá, nhằm cạnh tranh trực tiếp với Ford Explorer v.v..." (Touareg đã ra mắt cả chục năm thì làm méo gì nó phải "is preparing" hả bác)

Và biết cái con đang chuẩn bị đó là con gì không, thưa bác con VW Atlas (mới ra mắt gần đây tại thị trường Mỹ), to hơn Touareg rất nhiều để đánh vào tâm lý khoái xài hàng to khỏe của dân Mỹ. Nội khả năng dịch của bác thôi thì em cũng xin phép sa mạc lời với bác tại đây.

Thêm một cái nữa là em méo phải sale VW, em chỉ là thằng công nhân quèn lái VW thui ạ; nên bác cũng ko phải cãi nhau với em ba vụ này làm gì :D. Nice day bác hihi
Câu trả lời quá hay, ở đây chỉ có mình ông đó mà đã mệt mỏi rồi, vào xem mấy trang có thánh Toy nữa thì mình chỉ dám xem, không dám nói luôn á.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Dân mình đông mà thế nào mà chẳng có vài con gà dính đạn :)

Hạng B1
16/8/07
65
0
6
40
Em đang ngâm cứu em này đời 2014, bác nào chạy rồi xin chia sẻ kinh nghiệm điều hòa lạnh có nhanh ko ạ ? So với Merc ? (vì em đang chạy GLK), tks