Hạng B2
3/11/08
252
128
43
TPHCM
Xe này chung mâm với Q5 hay X3 hay GLC thôi chứ nhỉ? Sao so với Q7 hay X5 đc? Ad có nhầm lẫn ko?

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
Tourareg hình như dùng chung nhiều thứ với Por Cayenne, em thích bản độ chiếc này của Red Bull trong Dakar

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Xe này chung mâm với Q5 hay X3 hay GLC thôi chứ nhỉ? Sao so với Q7 hay X5 đc? Ad có nhầm lẫn ko?
Bác mà phát ngôn như vậy là còn cải nhau mãi đấy ạ.
Nói chung xe Touareg bên em không chung mâm với ông nào hết.
Bạn ấy đứng ở giữa đấy ạ. Chứ nói Touareg Suv so với GLC Cuv có hởi khập khiểng.

• Like
Reactions: MMcLaren
Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Ở VN ế thôi chứ bên châu âu Touareg rất được chuộng, dùng chung khung gầm với Q7, Cayenne và cả Bentayga. Xe trâu bò đủ để chiến đa dạng địa hình từ leo đèo lội suối đến đồi cát, bền bỉ, vận hành ổn định. Explorer về vận hành thì có thể so với Touareg chứ về khoản nội thất thì không bằng. Em thấy Touareg vẫn sắc xảo hơn, độ hoàn thiện tốt hơn và nhìn sang trọng hơn Explorer bản Limited đang phân phối ở VN. Prado thì em không thèm nói tới :D

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Tourareg hình như dùng chung nhiều thứ với Por Cayenne, em thích bản độ chiếc này của Red Bull trong Dakar
Porsche Cayenne thì mình dùng chung khung gầm. Kể cả bentley bentayga cũng là khung gầm chung với Touareg.
Còn đồ thì em ấy dùng chung với audi là nhiều bác ạ. Tại 2 em này đều lắp rắp Cùng một nhà máy tại Slovakia. Và một số phụ tùng đều được đóng mộc VW và Audi.
Nên mấy cụ mua xe lướt Audi hay mang xe qua xưởng em lắm. Vì phụ tùng rẻ hơn rất nhiều.
[Clip] Đánh giá VW Touareg - Chiếc SUV cỡ trung đến từ Đức có giá dễ tiếp cận nhất

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
các bác ném thế này còn gì là xe :D
Công bằng mà nói VW Touareg có chỗ đứng riêng trên thị trường vn
Dành cho người muốn sở hữu một chiếc xe Đức vs (Ford Mỹ),
tuy là dòng Mid-size nhưng thực tế sử dụng giống như Full-size SUV.
Ghế lái ko thua kém Range Rover, bác nào chạy RR biết ngồi RR = vua trên đường :D Ford Ex thấp, Gle dở tệ, glc compact suv ko so được hehe
X5, X6 hơi hướng thể thao. Q7 đối thủ xứng tầm nhất nhưng giá >3 tỷ
Điểm trừ ở thương hiệu và kiểu dáng. Nếu bác vượt qua 2 điểm trên, em nghĩ VW Touareg là một sự lựa chọn khá tốt với mức giá 2 tỷ 6 cho một chiếc SUV nhập khẩu Đức êm ái, rộng rãi, cách âm khá & khả năng trèo đèo lội suối cao.
Kết luận: VW Touareg = RR với 1/3 mức giá. Em thấy nhiều bác ví Ex với RR nhưng Ex chưa đủ tầm

xin lỗi bác chứ em đọc RR em cứ nghĩ Rolls Royce (dù biết bác nói Range Rover), hết hồn mấy lần :)

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Ở VN ế thôi chứ bên châu âu Touareg rất được chuộng, dùng chung khung gầm với Q7, Cayenne và cả Bentayga. Xe trâu bò đủ để chiến đa dạng địa hình từ leo đèo lội suối đến đồi cát, bền bỉ, vận hành ổn định. Explorer về vận hành thì có thể so với Touareg chứ về khoản nội thất thì không bằng. Em thấy Touareg vẫn sắc xảo hơn, độ hoàn thiện tốt hơn và nhìn sang trọng hơn Explorer bản Limited đang phân phối ở VN. Prado thì em không thèm nói tới :D
Bác nói đúng đấy ạ.
Mà độ lỳ đường trường, hay offroad em nghĩ Ex chưa bằng Touareg được đâu ạ.
Ex trang bị rất nhiều, nhưng không có được trái tim như Touareg. Bác có thể thấy những clip offroad Toua trên you rất nhiều. Mà có từ rất lâu và bây giờ cũng vây.
Đặc biệt 4Motion của toua rất hay.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
thôi thôi em chịu bác, em ngán ngẩm bác quá. Nó sài chung khung gầm với Q7 Porsche cayenne kích thước, động cơ nó lớn hơn, phân khúc nó cao hơn Q5 bác ơi. Thôi em chịu bác rồi, đừng nhắc em nữa, xin bác!
Bác cho em xem cái đánh giá nào nói cái thằng bình dân đó phân khúc cao hơn Q5????. Xài chung khung gầm, máy lớn hơn thì tự nhiên nó thành xe sang?.

Hạng C
22/5/14
939
48.477
93
Ở VN thì ko nói vì giá nó ko phản ánh chất lượng thật sự. Hãy lấy giá thị trường tự do như Mỹ chẳng hạn.
Ford Explorer ở Mỹ starting 31,000 Mỹ kim, trong khi Touareg giá starting tới 49,000 cùng giá với Q7. Vậy đủ thằng nào nào đẳng cấp hơn.
Dĩ nhiên có người sẽ nói nếu Q7 đồng giá, ai ngu chọn VW? Cái này thì mình cũng chả hiểu, phải dành cho tụi CEO của VW chứ nếu chọn thì mình cũng chọn Q7 cho nó đẳng cấp hơn.

Bác gì ở trên nói nó là Top của VW là đúng rồi. Giống như chiếc CC sẽ cạnh tranh với Avalon của Toy. Ko thể đem Camry ra so được.

Hạng C
31/5/11
511
606
123
Nhiều bác trên này có vẻ có thành kiến với VW tại Việt Nam thì phải hihi (cũng đúng vì nhà phân phối cũ làm thị trường quá chuối), nhưng gì thì gì phát ngôn ra dèm pha cái gì thì cũng nên trải nghiệm nó trước, nghiên cứu nó trước, để mà có dèm pha thì đạp một lần chết luôn, tránh trường hợp nói hớ lòi cái ... ra thì dở

Chịu khó Google một tí thì dễ thấy VW Toureg được định vị "premium" của VW, ko phải xe cỏ nhé. Nên xét về mặt công nghệ, tinh xảo lắp ráp thì nó hơi bị hay (dĩ nhiên là ko = Audi được). Ngồi lên chiếc xe, lái thử, mới thấy tay lái nó chính xác, cách âm im phăng phắc, tiếng đóng cửa chắc hơn cả bắp, hộp số ZF 8 cấp (hộp số ZF nhé các bác) mượt như nhung....

Cái dở của Toureg theo em là ở Việt Nam xài máy 3.6 VR6 hơi hao xăng (máy này dùng trên Q7 đời tầm 2010-2011, ở VN nếu để ý các bác cũng có thể thấy), cái thứ hai là, haizzz, xe gì mà ko có bluetooth USB (fail toàn tập), thứ 3, công nhận giá cao quá....

Nhưng bỏ qua cái giá, nói Toureg là xe cỏ thì hơi thiếu hiểu biết. Đi test đi rùi biết nó có cỏ ko hehe.

• Like
Reactions: vnpeace