Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Cứ đụng tới xe nhật , hàn và máy xăng , máy dầu là chiến tranh liền mình thì cảm thấy xăng hay dầu cũng có ưu dược điểm hết mấy bạn xử dụng xe nhiều thì máy dầu kinh tế hơn nhiều và công nghệ máy dầu đã cải tiến rất nhiều và máy dầu của Hyundai rất tốt nhé. Còn bản thân mình đi ít nên có mua xe chắc chắn là máy xăng tuy du cầu mà lưa chọn thôi .

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Máy dầu chạy 6 l/100 km trong thành phố là ngon rồi ! dẫn động cầu trước chạy chán phèo . Nếu có phiên bản cầu sau giá Không đổi thì mới có cửa cạnh tranh với crv cx5 .

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Đã bác nào đi chạy bản máy dầu này chưa? Cho em xin ít cảm nhận

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình ko lạ nick bác trên đây nên cũng ko muốn tranh luận nhiều. Vậy thôi bác
OK bác, Em chỉ muốn nhấn mạnh lại cho bác, tương lai là xe điện chứ không phải xe xăng. Vậy thôi nha bác.

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Giờ như vậy nhé, nhớ kiểm tra dùm chút heng là biết đúng hay sai chứ không tranh luận! Lái xe máy dầu hoặc máy xăng gì cũng được trên xe oto phổ thông (xe sang chưa có nên chưa biết - trừ ra) trong vòng 2 giờ, xuống xe gửi cái cái áo của mình đang mặc đó có nghe mùi xăng hay mùi dầu không là biết liền hà! Có thể ngồi trong xe thấy bình thường nhưng để ý chút gửi cái áo đó! Vậy nhé! Miễn tranh luận! Còn máy dầu thì đây xin miễn luôn!
Bác hơi đâu chấp nhất mấy ông otosaigon làm gì, trên này nhiều ông ghê gớm lắm. Nói chuyện bình thường nhưng toàn lôi công nghệ ra so rồi lại bảo Tây thế này thế nọ. Tây nó đi máy dầu phải coi nó là Tây gì, đen hay trắng, citizen hay countryman mới được. Chưa kể chúng toàn để xe ngoài đường. VN mây ông đi mua máy dầu thì toàn nhà ống, chạy dịch vụ. Bỏ vô cái nhà chỉ khổ vợ khổ con. Chạy oto chưa thấy sướng mà đứa con bệnh lên xuống vì chịu ko nổi mùi dầu.

• Like
Reactions: vmode_dr
Tập Lái
7/9/14
13
9
3
34
Anh/chi có nhu cầu mua xe Hyundai
alo em báo giá tốt nhất nhé.

số Đt: 0917.283.958 - 098888.9078
Địa chỉ Showroom 1: 04A Trường Chinh, Phường 15, Quận Tân Bình, TP.HCM
Địa chỉ Showroom 2: 384 Hoàng Diệu, Quận 4, TP.HCM
Bao gia giup minh tucson ban tieu chuan nhe

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Với giá xăng 95 hiện nay 19280 còn giá dầu chỉ ở mức 15160,lại còn tiết kiệm hơn động cơ xăng gần 1 nữa chi phi nhiên liệu..cộng với sức kéo lớn,khả năng tải nặng tốt..Phiên bản dầu này đáp ứng nhu cầu của người vn...còn các vấn đề về mùi,hoặc ồn thì với động cơ dầu của huyndai..có thể hoàn toàn chấp nhận được..không có làm quá như động cơ của nhiều hãng khác
Ko tranh cãi dầu hay xăng nhưng cậu mình ở bển về chơi nói vậy. Xe dầu có 1 đặc điểm là mùi hôi hơn xăng và khi tắt máy xong lượng khí thải nó vẫn còn thải ra khoảng 20-30p sau mới ngưng, vì vậy ổng khuyên nên mua máy xăng vì nếu di chuyển ít, ko kinh doanh, vì máy dầu khi chạy xe vào nhà phố như ở vn thì lượng khí thải nó sẽ quanh quẫn trong nhà (nếu chạy vào đóng cửa liền thì lượng thải nó còn trong nhà nhiều hơn), ảnh hưởng đến sức khỏe ng trong nhà, còn mua máy dầu thì nên có 1 chỗ đậu xe riêng biệt để ko ảnh hưởng người trong nhà. Máy xăng tuy tắt máy lượng khí thải nó vẫn có nhưng ít và thời gian thải sau khi tắt máy ngắn hơn máy dầu rất nhiều và so với dầu ít độc hơn. Đây là điều mà các hãng ở vn ít công bố hay tư vấn cho khác (có thể biết nhưng ko training cho sales để tư vấn khách nên ít sales nào biết, mà biết cũng chả dám tư vấn khi khách thích máy dầu)

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Gớm khổ các anh các chị lo cho cả trái đất ạ. Khổ cái là thực sự cái xe điện nó cũng chẳng tốt cho môi sinh như anh Tesla ảnh quảng cáo, thậm chí quá trình sx xe điện còn thải ra CO2 nhiêù hơn cả xe xăg/dầu. Còn điện thì lúc xài nó ko xả, nhưng lúc làm ra điện nó xả CO2 ạ.
Quan tâm đến mt thế thì nên đặt câu hỏi các anh quan to đã làm gì với 3000 vnd tiền thuế trên mỗi lít xăng các anh đổ. 3000 vnd ấy dư để cải tạo môi trường do mấy cái ba lăng nhăng này gây ra đấy.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Gớm khổ các anh các chị lo cho cả trái đất ạ. Khổ cái là thực sự cái xe điện nó cũng chẳng tốt cho môi sinh như anh Tesla ảnh quảng cáo, thậm chí quá trình sx xe điện còn thải ra CO2 nhiêù hơn cả xe xăg/dầu. Còn điện thì lúc xài nó ko xả, nhưng lúc làm ra điện nó xả CO2 ạ.
Quan tâm đến mt thế thì nên đặt câu hỏi các anh quan to đã làm gì với 3000 vnd tiền thuế trên mỗi lít xăng các anh đổ. 3000 vnd ấy dư để cải tạo môi trường do mấy cái ba lăng nhăng này gây ra đấy.
Bác nói cao siêu quá, nói gần thôi là xe máy dầu thải ra khí thải vừa hôi vừa độc hơn máy xăng, ngừoi lái không hít mà người xung quanh hít trực tiếp. Em ghét xe máy dầu vì mỗi lần đứng gần là nó hôi quá.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Ông nói cao siêu thiệt, chiếc xe điện về cấu tạo sx các bộ phận cũng giống như xe bt thôi, chỉ khác ở chỗ đông cơ hộp số và pin thì khác, có thể nó cũng thải ra CO2 nhưng lượng CO2 nó thải ra và CO2 do xe xăng dầu nó ít hơn, ví dụ lúc sx xe nó nhiều hơn nhưng lưu thông nó thải ít hơn nên tính trên time sử dụng 5 năm hay 10 năm, hay trên quãng đường di chuyển là 100k km hay 200k km tổng số CO2 nó ít hơn