Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Em đi CX5 2018, bỗng 10 ngày trước phát hiện ra là cả 3 ổ cắm nguồn 12V DC (trước, trong hộc và sau) đều không có điện. Định mở hộp cầu chì ra coi nhưng nhớ là khi mua đến nay không lắp, không cắm gì ngoài sạc USB nên sao mà đứt được. Các bác đồng cảnh kiểm tra xem có bị như em không? Em sẽ để vậy luôn đến khi bảo trì 1,000 km có lý do để mà càm ràm với THACO. Em không có ý định giật tít "Mazda chất lượng quá kém" đâu vì em biết vụ đó quá đơn giản; các sâu hãng khác đừng khai thác vấn đề này để giật tít "Cầu chì Mazda chất lượng quá kém, hãy mua xe xxx, yyy...đảm bảo cầu chì không bao giờ cháy" kẻo "người dùng thông thái" sẽ suy luận "cầu chì mà không cháy thì sẽ cháy cả xe luôn", khổ các bác nhé, hehe.
Em sorry Mazda, do cái cục sạc của em nó cùi bắp (Anker hẳn hoi) nên cắm vô Santa nó có điện, cắm CX5 lại không có. Mấy chú Mazda thử cho em coi rồi. Kết luận: Không có lỗi ở cắm điện 12V.

• Like
Reactions: HaiVoX
Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Em sorry Mazda, do cái cục sạc của em nó cùi bắp (Anker hẳn hoi) nên cắm vô Santa nó có điện, cắm CX5 lại không có. Mấy chú Mazda thử cho em coi rồi. Kết luận: Không có lỗi ở cắm điện 12V.

em đang xài Anker đây, điện bình thường kkk

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Là sao anh. Em cắm vào lỗ USB nào cũng có điện. Em chỉ bị hiện tượng là cắm dây USB vào rồi cắm điện thoại thì mazda connect nhảy màn hình liên tục kiểu cố kết nối thiết bị smartphone mà không được.

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Là sao anh. Em cắm vào lỗ USB nào cũng có điện. Em chỉ bị hiện tượng là cắm dây USB vào rồi cắm điện thoại thì mazda connect nhảy màn hình liên tục kiểu cố kết nối thiết bị smartphone mà không được.
Nó nháy mấy lần là hỏi có cho truy cập dữ liệu hay ko thôi. Còn anh cắm vào lỗ mồi thuốc ko có điện chứ ko fai usb, do lỗi cục nguồn Anker.

Tập Lái
24/3/18
12
0
1
27
Em ký Hợp đồng bản 2.5 FWD từ 15 Dec 2017 đến nay vẫn chưa nghe tăm hơi, lần đầu hẹn <15 Jan 2018, lần 2 hẹn <25 Jan 2018 mà bây giờ vẫn chưa có kêu gọi gì. Bác nào ở SG ký Hợp đồng cùng kỳ nhận được xe chưa báo em biết với?
Bác o sg ? Bác nào mún mua có liền thì xuống Mazda Bd e đang thấy để cả mấy chục con ở trước, đã thèmmmmm

Tập Lái
7/3/18
35
2
8
34
Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Nó nháy mấy lần là hỏi có cho truy cập dữ liệu hay ko thôi. Còn anh cắm vào lỗ mồi thuốc ko có điện chứ ko fai usb, do lỗi cục nguồn Anker.
Em phát hiện ra vì sao nó không vô điện: Do cái đầu cục sạc Anker của em thiết kế hình chóp (như kim tự tháp) mà cái cực "+" của Mazda lại là cái ống nên nó...kẹt bên ngoài cắm không vô được! Em mở cái chóp ra, lòi cái lò xo ra là điện vô thiếu đường ... nổ điện thoại!

• Like
Reactions: tonytran80