Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Bác nghe ai chém thế, sang số rẹt rẹt gì :D Hộp số Powershift bị cái là hay chuyển số ở vòng tua > 2000, ai không quen sẽ kêu là chuyển số trễ. Ai lái e nó quen sẽ biết cách đạp nhả chân ga bao sang số êm ru. Nó có đặc tính học cách đạp ga của người lái, ai lái nhẹ nhàng từ tốn lên xe họ chạy thử bác sẽ thấy rất mượt, không có cà giật gì hết, ai thốc ga ép ga thì xe sễ giật ở tốc độ thấp. Nếu không hài lòng có thể reset lại cho nó học lại chân ga của mình như lúc mới xuất xưởng. Mà cái powershift này ra đường trường bao ngon, bao phấn khích hơn đám cvt êm đến buồn ngủ. Ngoài ra hiện tượng giật khi đi chậm còn có thể do lỗi ly hợp bị vào nước. Cái này đúng là lỗi của Ford quá tự tin không tính đến việc nước có thể rò vào ly hợp khô của họ dẫn đến rỉ sét. Cái này Ford Vn đang lẩn trốn trách nhiệm đối với khách hàng vì lỗi thiết kế của họ.
P.s: từ thanh niên đang chạy fiesta :p
----------------------------------------------------------------------------------
:rolleyes: thưa bác, em ko phải nghe chém mà là mới đẩy xong em Focus 2015 Titanium 2.0 của em hồi năm 2017 ạ, lỗ mất mịa hơn 100 chai. Đi Đà Lạt được 1 lần nhưng chán cái hộp số cùi bắp quá, đi vào Ford Bình Dương update phần mềm tùm lum mà không hết nên bán luôn. Lúc mua cũ 720 chai, lúc bán rao 630 chai hoài ko ai mua, cuối cùng bán cho lái 605 chai, hiện giờ em ấy lấy chồng ngoài Bắc , ko biết có đoạt giải bơi lội nào chưa vì cái chân lùn quá.
:p Cũng may mà dự đoán được tình hình bán sớm, để tới giờ bán 580 chai cũng không ai mua như cái xe đang rao.
https://www.otosaigon.com/threads/can-ban-xe-ford-focus-titanium-2-0-at-2015-mau-trang.8825483/

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: futureneodo
Hạng B1
28/8/15
85
83
18
38
Có lỗi hộp số thật, lỗi ở module chuyển số. Xe em cảm giác lừng khừng khi vào số thấp, đặc biệt khi chạy chậm ga nhẹ trong phố. Em đã thay module chuyển số gồm 3 món gì không nhớ tên trong hãng sau khi reset phần mềm mà không hết (đại loại là 2 cái cây chuyển + 1 cái đế), nó giảm rất nhiều nhưng không mất hẳn, đi số thấp mà nó vô số là có cảm giác, ngược lại đường trống thốc ga nhanh thì chuyển số rất mượt, cảm giác rất tốt. Cho nên lỗi hộp số là có nhe các bác, bên Mỹ cũng kiện tụng um sùm vụ hộp số đó.
Một cái nữa là dàn nhựa trong không khớp lắm, nó hơi rọt rẹt , cửa kính sau rung khi mở nhạc trầm nhiều.
Xe em thay 2 phuộc trước khi mới hơn 10k km do đi đường xấu nhiều
Ưu điểm: linh hoạt trong phố, lội nước khá, giá mềm xài ít tiếc
Xe em hiện chạy 2 năm 3 tháng 33k km

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Xe mới chạy đường trường cũng đâu hao dữ vậy pác
Đổ xăng miết luôn đó bác chắc e nghĩ xe mới chưa rodai het hay sao, luc e nhận xe là odo 50km trên đồng hồ.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Đổ xăng miết luôn đó bác chắc e nghĩ xe mới chưa rodai het hay sao, luc e nhận xe là odo 50km trên đồng hồ.
có thể do bác chạy chưa hết rodai.. xe em thấy từ khoảng 4000km trở đi ăn uống ngon lành hẳn.. hiện báo trung bình 7.6l/100km.. dải tốc độ chạy tiết kiệm nhất ( 2 - 4 người) là từ 50 - 80km/h, nếu giữ đều tốc thì chỉ khoảng 5 - 6l/100km, có những lúc xe báo chỉ 4l/100km
Eco mới thì bác dìu ga ở tầm số 1-2-3, hạn chế thốc ga, kể cả đề pa đèn đỏ thì cảm giác ngon, còn thốc ga xốc tới thì nó bốc thua các xe khác, kể cả morning.
em lấy xe 12/2016, đến nay 13000km, tạm thời vẫn đang hài lòng :)

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
có thể do bác chạy chưa hết rodai.. xe em thấy từ khoảng 4000km trở đi ăn uống ngon lành hẳn.. hiện báo trung bình 7.6l/100km.. dải tốc độ chạy tiết kiệm nhất ( 2 - 4 người) là từ 50 - 80km/h, nếu giữ đều tốc thì chỉ khoảng 5 - 6l/100km, có những lúc xe báo chỉ 4l/100km
Eco mới thì bác dìu ga ở tầm số 1-2-3, hạn chế thốc ga, kể cả đề pa đèn đỏ thì cảm giác ngon, còn thốc ga xốc tới thì nó bốc thua các xe khác, kể cả morning.
em lấy xe 12/2016, đến nay 13000km, tạm thời vẫn đang hài lòng :)
Chắc e cũng nghĩ xe mới chưa hết rodai, Em không bao giờ canh đồng hồ báo sai hết :) c200 2008 e đi đường miền tây chạy 8l5 8l6 đồng hồ báo 6l 7l cứ tới cây xăng bằng phẳng đổ đầy trào ra 2 3 lần như vậy là chính xác, thường thì e thầy đồng hồ đo nhiên liêu các hãng luôn thấp hơn thực tế.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Có lỗi thì nên kêu gào phun ra để thụ hưởng xứng đáng đồng tiền bỏ ra, chứ ngậm bồ hòn im lặng rồi chống chế bào chữa tự an ủi thêm dầu mỡ thì chỉ cơ mang thêm ức chế trong người.

Hạng C
22/2/12
891
545
93
Cách đây 2 năm sale không ép em tăng giá trong khi đang hạ giá khủng thì em đã múc em này. Cảm ơn bác sale rất nhiều.