Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Cái quan trọng cực kỳ là độ ồn máy khi ngồi trong cabin ntn thì chẳng nói. Cứ đọc thông số ai cần, lên mạng đầy.
Terra cách âm khoang máy tốt hơn Navara nhiều nhé bác. Thực sự thì đợt vừa rồi bọn em chạy ít và chưa đủ đường để kiểm tra cách âm cho thật chuẩn. Hẹn khi có xe tại Việt Nam em sẽ test kỹ hơn. Cảm ơn bác.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Tuỳ người cảm nhận chứ bác, hoặc phải đo bằng thiết bị chuyên dụng. Chứ đưa ra ý kiến riêng thì có thể ko khách quan
Chính xác bác à. Em chỉ mới lái vài chục km và chưa thử đủ các loại đường khác nhau nên không dám phán quá nhiều về Terra. Phải có thêm thời gian và đi đủ xa thì mới có đủ dữ liệu để kết luận về em nó được.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Có bác bảo rằng Navara ồn nhưng bác cứ yên tâm, nếu bác thấy khó chịu chỉ cần dán lớp cách âm 4tr là ngồi trong xe êm ru ý mà. Hôm trước em bán navara cho khách thì tặng gói dán cách âm , khách em nhận xe ngồi lên đề máy ưng ý ra mặt. Các xe khác êm hơn cũng nhờ lớp cách âm làm kín thôi à. Nhưng cũng có vài khách cứ bảo để nguyên vậy cho lọt tiếng động cơ vào mỗi lần thóc ga nghe cho phê khỏi cần móc bô. Chắc bác này dân cơ khí hay xem phim fast and furiuos nhiều quá:)
Nói vậy là chưa thử em Triton Mivec rồi
Navara EL bữa có ông khách tới cty, mình ra đón từ cổng, đứng cạnh thấy máy nổ đùng đùng tưởng xe bị lủng pô, sau ngồi lên xe chỉ cho hắn chạy vào kho, thấy tiếng đùng đùng vẫn vọng vào xe khá lớn, đến nơi đậu cạnh em KIA K165 đang nổ máy, bước xuống nghe tiếng cũng một 9 một 10. Nhìn lại thấy xe còn rất mới, một số nilon chưa bóc, chắc ko phải do lủng pô đâu

Cạnh chỗ mình có đám công an phường có chiếc triton mivec, nổ máy êm bất ngờ, chở 2 3 thằng dân phòng trên thùng đi bắt bảng hiệu, hàng quán lấn chiếm lề đường, đến sát bên rồi mà bà con vẫn ko nghe tiếng máy, trở tay ko kịp bị bắt bao nhiêu là nhiều

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Fortuner máy dầu AT về thì cân hết mấy em thể loại này. Thích Nissan nhưng tin rằng con này về không thể có giá tốt như GM traiblazer dc
Giá kg tốt thì đễ trừng bày bác . Mua Thánh cho đỡ mất giá . Còn muốn danh thị phần thì giá bản cao nhất cứ bằng với Traiblazer bản cao thì sẽ lấy được 1 phần doanh số của thánh FT . Ha ha ha

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Nhờ thiết kế tôi ưu hóa 2 công năg. Các bác tài sẽ được ôm cái "síp" đó mỗi ngày :)

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Fortunner nằm chung mâm với 2 em này thì hơi ép em nó quá from nhỏ hơn 2 em tần trung này