Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Về lý thuyến thì phải ai cũng nói đúng, nhưng thực tế đang lái xe nhiều khi không thể nào xử lý như trên lý thuyến. Ví dụ chúng ta ra đường gặp chó thì theo lý thuất bắt buộc phải cán luôn nhưng ... phản xạ chúng ta đều phanh lại ..
Cán trúng mấy con chó gốc bự là mệt lắm nha bác :3dcuoi:

Mà em thấy bác chủ có vẻ bị bất ngờ? Em thấy có vẻ như bác không đạp thắng mà chỉ tấp vào lề?

Hạng B2
28/10/14
477
581
93
30
Em chưa có con nhưng có cháu rồi và thỉnh thoảng đưa đón cháu đi học. Nó rất thích ngồi ghế phụ và không bao h chịu thắt dây. Mấy lần né 2b tạt đầu e đã chịu hôn nhẹ vì nếu thắng gấp nó đập đầu ngay nên e hiểu cách xử lý của bác chủ. Đâu phải lý thuyết lúc nào cũng áp dụng đc đâu.
Học 5 năm đh ra đi làm còn chả đúng nữa là...

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em chưa có con nhưng có cháu rồi và thỉnh thoảng đưa đón cháu đi học. Nó rất thích ngồi ghế phụ và không bao h chịu thắt dây. Mấy lần né 2b tạt đầu e đã chịu hôn nhẹ vì nếu thắng gấp nó đập đầu ngay nên e hiểu cách xử lý của bác chủ. Đâu phải lý thuyết lúc nào cũng áp dụng đc đâu.
Học 5 năm đh ra đi làm còn chả đúng nữa là...
Sẽ có lúc bác phải thắng gấp và phải hối hận, không nên chìu cháu như vậy, không seatbell là không cho lên xe, vậy đi.

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Bác tài hơi ẩu, em không thấy chị chạy elizabeth bên phải bác chủ đâu/. Giây thứ 15 xuất hiện.

Chắc chị ấy thắng dúi dụi hay cũng lủi lề như bác. Hay đang định thần lại. Đợi hoài không thấy chị ấy chạy qua.

Hạng B2
18/3/14
111
139
43
2b thì ẩu, mà 4b thiếu phán đoán tình huống sang đường... khi 2b đã ra 1/3 đường bên đối diện
Thớt xử lý vậy là được rồi,bác đừng làm Tài.....mồm,trong tình huống không ai dạy được ai nhé.

• Like
Reactions: achxi
Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Thớt xử lý vậy là được rồi,bác đừng làm Tài.....mồm,trong tình huống không ai dạy được ai nhé.

Chị chạy hai bánh ở giây 15 đâu, bác nên nhìn nhận là bác tài chạy ẩu.

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Xe ô tô cán chó thì có bị sao ko mấy bác, ví dụ như mất lái, bể cản trước. Bữa 2/1 em đi Hồ Cốc về cũng gặp con chó nó băng qua đường, e nhấp thắng thì hên sao nó thấy nên lùi vô. E đi bán tải cản zin, chứ ko phải cản sắt, cản sắt e hốt nó luôn rồi, hehe

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Khi gặp tình huấn bất ngờ, đa số xử lý theo phản xạ tự nhiên thấy chỗ nào trống, ít nguy hiểm thì tránh vào vì khi đó ko đủ tg để đưa ra nhiều phương án và chọn 1. Nếu ko gây tai nạn hoặc nhẹ thì một phần là nhờ may mắn, phần còn lại nhờ kỷ năng xử lý tình huấn theo phản xạ và tốc độ phản xạ của mỗi người.