Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Đây này, 2b vượt đèn đỏ cắt mặt 4b chưa đầy 1s 2b đã mất hút.
Em kinh hãi cứ nghĩ 2 xe máy kia là cướp

[CLIP] Sang đường bất ngờ, suýt gây tai nạn

• Like
Reactions: atomlife
Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Vậy là tụi TOYOTA Hùng Vương sơn đểu xe em rồi, sau khi anh gắn máy hôn đích 1 cái, sơn tách lớp cũ, lớp mới như lột da ếch vậy. Không thấy bột trét hay lớp trét gì cả.:3dgian2:
Bác mua ít bột ciment mang vào háng trét vào mặt anh Toy :D

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Cũng may cho anh chủ không có gì xảy ra, không là cũng mệt lắm đó nghen.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Đây nhé bác chủ, trong nội đô thì 2B sang đường kiểu khác nhé (xem giây thứ 24 và giây thứ 28 nha) :D

Hạng B2
8/4/09
327
556
93
Vụ này em vừa học xong bài hôm tết Dương Lịch nè.:3dcuoi:

Đang về Bến Tre, chạy lane hỗn hợp, tầm 50 kmh. Thấy anh trước đỏ đích em cũng nhấp thắng lại. Xe 4B thì ok. Nhưng 2B thì hổng có OK. Thế là nghe 1 cái đùng, nhìn kiếng hậu thì thấy anh 2B hôn vào đích phải xe, tét một lớp sơn luôn. Vừa kịp thắng tay, nút khẩn cấp, mở cửa ra thì thằng 2B vọt mất. mẹ nó.
Nhưng nhờ thằng 2B, mới biết thằng TOYOTA sơn đểu hay sao ấy, tróc lớp sơn ngoài, kiểu lột da ếch, thấy lại lớp sơn zin lúc trước của xe (cản sau đã sơn lại 1 lần). Vậy thì ra anh TOYOTA không có làm sơn đầy đủ mà sơn phủ lên thôi.
Sẵn đây, bác nào rành vụ này cho em hỏi, sơn dặm lại là phải trét gì đó mấy lớp rồi mới sơn hay sơn đè lên lớp sơn dzin vậy?

em nghĩ nó phải làm giống kiểu xe máy, chà nhám, rồi mới sơn chứ nhỉ, chắc máy a hãng lười :)

• Like
Reactions: newbiehochoi
Tập Lái
7/12/16
12
4
3
34
em nghĩ nó phải làm giống kiểu xe máy, chà nhám, rồi mới sơn chứ nhỉ, chắc máy a hãng lười :)
chắc trong hãng lười thôi chớ ra ngoài ng ta mài nhám xung quanh vết trầy trét cái gì đó lên mà cứ trét qua trét lại liên tục rồi đánh tiếp bằng nước rồi xịt sơn len xịt lui xịt tới kết quả là khi về nhìn gần thấy oke như mới ra nắng nhìn xa thành 2 màu :v :3dcuoi:

Hạng B2
5/12/14
230
199
43
51
Hôm tết tây đi mũi né về đoạn từ Hàm Tân Bình Thuận về Xuân Lộc bị 1 tay say rượu qua đường không quan sát, đoạn này cho chạy 80 cũng may lúc đó em chỉ chạy 60 nếu 80 ko biết chuyện gì xảy ra.
[pagebreak][/pagebreak]

Không thể thắng kịp nên lách vào lề ép xe máy cùng chiều. Có thể em xử lý như vậy chưa được, thấy nhiều bác không thắng cụp đầu chấp nhận hôn nhẹ. Hôm qua em không lách vào lề thì 1 là tông, 2 thắng cúp đầu lúc đó là con mình nguy hiểm rồi .

Hôm tết tây đi mũi né về đoạn từ Hàm Tân Bình Thuận về Xuân Lộc bị 1 tay say rượu qua đường không quan sát, đoạn này cho chạy 80 cũng may lúc đó em chỉ chạy 60 nếu 80 ko biết chuyện gì xảy ra.
[pagebreak][/pagebreak]

Không thể thắng kịp nên lách vào lề ép xe máy cùng chiều. Có thể em xử lý như vậy chưa được, thấy nhiều bác không thắng cụp đầu chấp nhận hôn nhẹ. Hôm qua em không lách vào lề thì 1 là tông, 2 thắng cúp đầu lúc đó là con mình nguy hiểm rồi .

em xem trong clip thấy bác chủ không sử dụng thắng cho tới khi đánh lái vào sát lề. theo lời bác chủ thì tốc độ là 60km/h. Trên clip thấy từ lúc tên 2b ở giữa đường đến lúc xe bác chủ tới đích là 2 giấy. tính ra khoảng cách là khoảng 30m (60/3600*2*1000). ở tốc độ này theo luật an toàn GT thì khoảng cách 30m là OK để xử lý. bác chủ nên rà thắng chút thì cô 2B chạy phía sau cũng an toàn hơn.
P/S: Lý thuyết là vậy, thực tế có thể khác nhiều:)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bluetooth847