Hạng B2
30/5/12
323
727
93
[CLIP] Sang đường bất ngờ, suýt gây tai nạn

Hôm tết tây đi mũi né về đoạn từ Hàm Tân Bình Thuận về Xuân Lộc bị 1 tay say rượu qua đường không quan sát, đoạn này cho chạy 80 cũng may lúc đó em chỉ chạy 60 nếu 80 ko biết chuyện gì xảy ra.
[pagebreak][/pagebreak]

Không thể thắng kịp nên lách vào lề ép xe máy cùng chiều. Có thể em xử lý như vậy chưa được, thấy nhiều bác không thắng cụp đầu chấp nhận hôn nhẹ. Hôm qua em không lách vào lề thì 1 là tông, 2 thắng cúp đầu lúc đó là con mình nguy hiểm rồi .

Chỉnh sửa cuối:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Trên cam nhìn rõ vậy thôi... ngồi trong xe không thấy đâu.

Về lý thuyến thì phải ai cũng nói đúng, nhưng thực tế đang lái xe nhiều khi không thể nào xử lý như trên lý thuyến. Ví dụ chúng ta ra đường gặp chó thì theo lý thuất bắt buộc phải cán luôn nhưng ... phản xạ chúng ta đều phanh lại ..

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
nói chung là ko phải lúc nào cũng thấy mọi việc, nhưng cố gắng tập trung ko thì thiệt cho mình nhiều lắm.!

Hạng F
7/8/14
8.544
7.352
113
58
Đảm bảo ai đụng trường hợp này cũng sẽ xử lý như bác chủ, phản xạ bình thường là bảo vệ mình, tránh được tai nạn trước mắt.
Vì thường là sẽ không kịp phán đoán là phải gây tai nạn (tông luôn) hay thắng gấp (tự gây nguy hiểm cho mình) để tránh nguy cơ đụng 2B bên làn phải nếu có.