Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Nghe lời nói thẳng có thể mất lòng, nên nếu cảm thấy sẽ mất lòng thì đừng đọc lời nói thẳng sau.

Những bài review này ít giá trị, vì:
- Thứ nhất, chả rút ra kết luận nào thực sự. Lời nói cuối luôn "an toàn".
- Thứ hai, chỉ nói về yếu tố bên ngoài - không nói được những vấn đề một người sử dụng chiếc xe đang được review một thời gian và hiểu kỹ về xe sẽ nói nếu ai đó hỏi về ưu/nhược của xe.
- Thứ ba, dù những bài này động viên người mua xe và phục vụ mục đích bán xe là chính, nhưng mới đề cập được 1/3 chủ đề mà các điểm bán xe đang tích cực quảng cáo.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
KIA xém phá sản, nếu ko đc Huyndai cứu thì chắc giờ này số phận về tay mấy anh chị na mất rồi, nói chung 2 thằng này là 1, hôm bữa có chiếc KIA morning bị lỗi hộp số, tháo ra toàn có logo của cả 2 thằng Huyndai và KIA trên đó!

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
KIA xém phá sản, nếu ko đc Huyndai cứu thì chắc giờ này số phận về tay mấy anh chị na mất rồi, nói chung 2 thằng này là 1, hôm bữa có chiếc KIA morning bị lỗi hộp số, tháo ra toàn có logo của cả 2 thằng Huyndai và KIA trên đó!
Bây h thị phần kia với hyundai gần tương đương ở hàn nhé bác đừng đem chuyện xưa cũ ra nói

• Like
Reactions: rongconvn89
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
View attachment 825647
Luôn nằm trong số mẫu xe bán chạy nhất trên thị trường, nhưng đồng thời cũng là hai chiếc xe có ít thông tin tham khảo nhất. Đó là lý do vì sao OS thực hiện clip so sánh và đánh giá chi tiết Hyundai Grand i10 với KIA Morning để giúp các bác có được sự lựa chọn như ý. Hãy cùng xem ưu nhược điểm của mỗi chiếc xe là gì? Và chiếc nào thỏa mãn được tiêu chí thực dụng và êm ái mà số đông cần ở phân khúc này? Mời các bác xem clip sau.[pagebreak][/pagebreak]

Khúc gần cuối clip bác Khoa nói vô-lăng của các chiếc xe Hàn rất là lỏng lẻo và tỏ vẻ khinh xe Hàn. Bữa nào rảnh bác đến showroom Kia lái thử con Optima mới xem thử cái vô-lăng của nó có lỏng lẻo không bác.
Trước giờ thấy bác review xe dở quá. Đánh giá xe cần sự cảm nhận thật sự và công bằng chứ không phải đánh giá theo quan điểm cá nhân "tôi thích xe Nhật nên xe Nhật tốt, tôi không thích xe Hàn nên xe Hàn không tốt". Bác nên học hỏi nhiều hơn từ bác Hùng Lâm bên Xe Hay. Hùng Lâm review xe rất OK.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
không dám chê thậm tệ kiểu như top gear nhỉ :D bác Tiến review buồn ngủ chết đi được mà các bác cũng khen, nói chung bác không dở nhưng ... không có cá tính

Khoa Vlog Xe
3/1/17
32
30
18
Khúc gần cuối clip bác Khoa nói vô-lăng của các chiếc xe Hàn rất là lỏng lẻo và tỏ vẻ khinh xe Hàn. Bữa nào rảnh bác đến showroom Kia lái thử con Optima mới xem thử cái vô-lăng của nó có lỏng lẻo không bác.
Trước giờ thấy bác review xe dở quá. Đánh giá xe cần sự cảm nhận thật sự và công bằng chứ không phải đánh giá theo quan điểm cá nhân "tôi thích xe Nhật nên xe Nhật tốt, tôi không thích xe Hàn nên xe Hàn không tốt". Bác nên học hỏi nhiều hơn từ bác Hùng Lâm bên Xe Hay. Hùng Lâm review xe rất OK.

Một thánh xe Hàn cho hay :D

không dám chê thậm tệ kiểu như top gear nhỉ :D bác Tiến review buồn ngủ chết đi được mà các bác cũng khen, nói chung bác không dở nhưng ... không có cá tính

Còn ông nội Khoa Mazda với ông Tâm mập thì sao bác? Em thấy OS VJ dở đều như nhau chỉ được ông Tâm mập là có chút duyên.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Nếu tinh ý Hùng Lâm review thường nói về điểm mạnh các dòng xe mà ít nói về điểm yếu cũng như chê bai; trước thì rất hâm mộ bác Hùng Lâm nhưng sau xem nhiều clip thấy mùi pr nên đánh giá ko khách quan nữa.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
E rất thích bác Tiến, nói chuyện nghe rất rỏ ràng, điềm tĩnh, chân thật có sao nói vậy. Hùng Lâm, anh Khoa, anh Tiến mỗi người một kiểu nhưng anh Tiến là chuẩn nhất.
Quan điểm cá nhân em thì luôn đánh giá KIA hơn Hyundai một chút xíu. Sorento ( thế hệ mới ) và Santafe sẽ chọn Kia, I10 và Morning em cũng sẽ chọn Kia. Một điểm duy nhất làm em chê, thậm chí là cưc ghét đó là cái logo KIA. Hy vọng một ngày nào đó hãng Kia sẽ thay đổi cái logo cho xe hãng mình trong sang và thiện cảm hơn.
Ý bác là đổi cái logo thành hình quả đất hả? Hehe